Lawrence Anderson " Kifi " Markham (goma sha biyu 12 ga watan Satumba, shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da ashirin da huɗu 1924 zuwa biyar 5 ga watan Agusta, shekara ta alif dubu biyu 2000), ɗan wasan kurket ne na Afirka ta Kudu wanda ya taka leda a gwaji ɗaya a shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da arba'in da tara 1949.[1]

Fish Markham
Rayuwa
Haihuwa Mbabane, 12 Satumba 1924
ƙasa Afirka ta kudu
Mutuwa Pietermaritzburg (en) Fassara, 5 ga Augusta, 2000
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara

Markham ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na hannun dama kuma ɗan ƙaramin ɗan jemagu na hannun dama. Gwajin sa guda ɗaya shi ne wasa na huɗu na jerin balaguron balaguron Ingila na shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da arba'in da takwas 1948 – 1949 kuma shine ɗan wasan ƙwallon ƙafa na uku tare da Tufty Mann da Athol Rowan . Ya zura ƙwallaye guda ashirin ras 20 a cikin innings guda ɗaya kuma ya ci kwallo daya kacal a wasan kuma an jefar da shi a wasa na gaba.[2]

Ya buga wasan kurket na aji na farko don Natal daga shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da arba'in da shida 1946 zuwa ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da hamsin 1950. Mafi kyawun alkalummansa shi ne bakwai 7 don ɗari da shida 106 akan Lardin Yamma a gasar cin kofin Currie na shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da arba'in da bakwai 1947 zuwa shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da arba'in da takwas 1948.[3] Makinsa mafi girma shi ne ɗari da talatin da huɗu 134, inda ya yi nasara a lamba tara a kan Orange Free State bayan 'yan makonni, lokacin da ya je wicket a ɗari da sittin da shida 166 don 7 kuma ya kara ɗari da saba'in da huɗu 174 don wicket na takwas tare da Ossie Dawson ; sannan ya ɗauki wikiti uku a kowane innings don baiwa Natal nasara.[4]

Shi kaɗai ne dan wasan kurket na Gwaji da aka haifa a Swaziland .

Duba kuma gyara sashe

  • Jerin Gwajin kurket da aka Haifa a cikin ƙasashen da ba Gwaji ba

Manazarta gyara sashe

  1. "Fish Markham". www.cricketarchive.com. Retrieved 2012-01-09.
  2. "4th Test, Johannesburg, Feb 12 - 16 1949, England tour of South Africa". Cricinfo. Retrieved 12 December 2021.
  3. "Western Province v Natal 1947-48". CricketArchive. Retrieved 26 December 2017.
  4. "Natal v Orange Free State 1947-48". CricketArchive. Retrieved 26 December 2017.

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • Fish Markham at ESPNcricinfo
  • Fish Markham at CricketArchive (subscription required)