Fidelis Okoro
Fidelis C. Okoro ɗan siyasar Najeriya ne wanda kuma ya kasance Sanata mai wakiltar Enugu ta Arewa Sanatan jihar Enugu a farkon jamhuriya ta huɗu ta Najeriya, wanda ya yi takara a jam'iyyar Alliance for Democracy (AD). Ya kuma fara aiki a ranar 29 ga watan Mayun shekarar 1999.[1]
Fidelis Okoro | |||||
---|---|---|---|---|---|
3 ga Yuni, 2003 - 5 ga Yuni, 2007 - Ayogu Eze → District: Enugu North
29 Mayu 1999 - 29 Mayu 2007 - Ayogu Eze → District: Enugu North | |||||
Rayuwa | |||||
Haihuwa | Jihar Enugu, | ||||
ƙasa | Najeriya | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||
Imani | |||||
Jam'iyar siyasa |
Peoples Democratic Party Alliance for Democracy (en) |
Bayan ya hau kan kujerar sa a majalisar dattawa a watan Yunin shekarata 1999, Okoro ya zama kwamitocin kula da ayyukan majalisar dattawa, masana’antu (shugaban ƙasa), harkokin ƴan sanda, noma da kuma Neja Delta.[2] Ya sauya sheƙa zuwa jam'iyyar People's Democratic Party (PDP) kuma ya zama abokin Gwamna Chimaroke Nnamani.[3] A cikin watan Disambar 2001, Cif Mike Ejinima, mai neman zama gwamna, ya shigar da ƙarar sa a gaban kotu tare da Nnamani, Ike Ekweremadu da David Atigwe, ɗan majalisar dokokin jihar Enugu.[4] An sake zaɓen shi a cikin watan Afrilun 2003 akan tikitin PDP.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ http://psephos.adam-carr.net/countries/n/nigeria/nigerialeg2.txt
- ↑ https://web.archive.org/web/20091118151316/http://www.nigeriacongress.org/assembly/committees1.htm
- ↑ https://web.archive.org/web/20041228122255/http://www.thisdayonline.com/archive/2003/05/21/20030521pol02.html
- ↑ https://web.archive.org/web/20051203112321/http://www.thisdayonline.com/archive/2001/12/30/20011230sta01.html
- ↑ http://www.dawodu.com/senator.htm