Fatawu Abdulrahman (an haife shi a ranar 6 ga watan Agustan 1995), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ghana wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ghana ta Aduana Stars .[1][2][3]Ya taɓa bugawa Techiman City wasa. Abdulrahman ya lashe gasar firimiya ta Ghana a kakar wasa ta farko da ƙungiyar Aduana Stars a shekarar 2017.

Fatawu Abdulrahman
Rayuwa
Haihuwa 6 ga Augusta, 1995 (28 shekaru)
ƙasa Ghana
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Aikin kulob gyara sashe

Birnin Techiman gyara sashe

Abdulrahman ya fara aikinsa da Techiman City a gefen yankin Bono Gabas. Ya buga musu wasa a gasar Premier ta Ghana a shekarar 2016, inda ya buga wasanni 18 a gasar, ya kuma ci ƙwallaye 3 a gasar.[2]An fitar da Techiman City ne a ƙarshen kakar wasa ta bana, amma a matsayinsa na ɗaya daga cikin fitattun ‘yan wasan ƙungiyar, ya zama ɗan wasan da ƙungiyoyin da ke gasar Premier ke zawarcinsa.

Manazarta gyara sashe

  1. Benaiah Elorm and Al-Smith Gary (13 November 2020). "The ultimate 18-team Ghana Premier League season guide 2020/21 - MyJoyOnline.com". www.myjoyonline.com. Retrieved 17 April 2021.
  2. 2.0 2.1 "Fatawu Abdulrahman - Soccer player profile & career statistics - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-04-28.
  3. "NC SPECIAL: Aduana Stars' Fatawu Abdul Rahman tips Hearts of Oak to beat Kotoko in Super Clash". GhanaSoccernet (in Turanci). 2019-06-15. Retrieved 2021-04-28.

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • Fatawu Abdulrahman at Global Sports Archive
  • Fatawu Abdulrahman at WorldFootball.net