Esther Siamfuko
Esther Siamfuko (an haife ta a ranar 8 ga watan Agusta shekara ta 2004) ' yar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Zambiya wacce ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a Kwalejin Queens, a kan aro daga Choma Warriors, da kuma ƙungiyar mata ta ƙasar Zambia .
Esther Siamfuko | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Choma (en) , 8 ga Augusta, 2004 (20 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Zambiya | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 150 cm |
Aikin kulob
gyara sasheEsther Siamfuko ya bugawa Choma Warriors da Queens Academy da ke Zambia.
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheSiamfuko ta wakilci Zambia a gasar COSAFA ta Mata U17 na shekarar 2020 . Ta yi wasa a babban matakin ranar 28 ga watan Nuwamba shekarar 2020 a wasan sada zumunci da suka doke Chile da ci 1-0.