Erika Espeseth Skarbø (an haife ta a ranar 12 ga watan Yunin shekara ta 1987 a Ålesund) ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Norway wacce a halin yanzu ke buga wa Arna-Bjørnar a cikin Toppserien na ƙasar Norway, inda Reidun Seth ta horar da ita . Ta kuma buga wa IL Hødd da Fortuna Ålesund wasa.

Erika Skarbø
Rayuwa
Haihuwa Ålesund Municipality (en) Fassara, 12 ga Yuni, 1987 (37 shekaru)
ƙasa Norway
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Arna-Bjørnar (en) Fassara2007-
  Norway women's national football team (en) Fassara2007-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Tsayi 1.74 m

Skarbø kuma memba ce ta ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasar Norway, bayan da ta fara buga wasan farko a ranar 12 ga Fabrairu shekarar 2007 a wasan da ta yi da Faransa. Skarbø ta buga wasanni 8 a ƙasar Norway, kuma tana da ƙungiyoyin matasa guda 45. Ta kasance mai tsaron gida na tawagar ƙasar Norway wacce ta kasance ta huɗu a Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta 2007 da aka gudanar a ƙasar Sin .

Bayan Skarbø ta yi gasa tare da Christine Colombo Nilsen da Ingrid Hjelmseth don matsayi na mai tsaron gida na 1, Bjarne Berntsen ya sanar a ranar 2 ga Mayun shekarar 2008 cewa Skarbö zai zama sabon No. 1 GK na ƙasar Norway, ta maye gurbin mai tsaron gidan na dogon lokaci, Bente Nordby . [1]

A ranar 9 ga watan Yunin shekara ta 2008 aka sanya sunan Skarbø a cikin jerin sunayen Norwegian don wasannin Olympics na bazara na shekara ta 2008 da aka gudanar a Beijing, China [2]

Ta zauna a Dalgety Bay, a Fife, Scotland daga shekaru 6 zuwa 9, [3] kafin ta koma zama a babban garin Norway na jihar Ulsteinvik a yammacin gabar tekun kusa da Ålesund, inda mahaifinta Dag shine darektan Rolls-Royce Marine .

A lokacin da take da shekaru 18 a shekara ta 2005 ta buga wasanni biyu na ƙasa da ƙasa a raga a rana ɗaya.[4]

A watan Janairun shekara ta 2009 Skarbø ta yi tiyata saboda rauni na dama wanda ya ba ta matsala na tsawon shekaru biyar amma ba a gano ta ba a wannan lokacin. Tana fatan ci gaba da ƙwallon ƙafa daga baya a shekara ta 2009.[5] A watan Yulin ta koma horo na ƙwallon ƙafa tare da Arna-Bjørnar a matsayin mai ba da gudummawa amma har yanzu ba ta iya tsayawa a raga ba tare da ciwon wuyan hannu har yanzu. Daga baya a watan Oktoba an sanar da cewa yanzu ta sami damar ci gaba da horo a matsayin mai tsaron gida.[6] Ta koma filin ƙwallon ƙafa a ranar 15 ga watan Janairun shekarar 2010 tana wasa da Arna-Bjørnar a wasan horo da Sandviken a Bergen kuma bayan 'yan makonni an zaɓe ta don shiga ƙungiyar Norway ta ƙasa da shekaru 23 don gasar a La Manga, Spain.[7]

Skarbø ta zama kyaftin ɗin Arna-Bjørnar a farkon kakar wasa ta shekarar 2010 kuma kulob ɗin ya samu nasarar rabin kakar. A ranar 27 ga Yuni, tare da Arna-Bjørnar kwance a matsayi na uku a teburin Toppserien, ta karya hannunta na hagu bayan ta yi babban ceto a wasan gida da Kolbotn. [8] Ta dawo a watan Satumba.

A ranar 7 ga watan Maris na shekara ta 2011 Skarbø ta jagoranci babbar ƙungiyar Norway a wasan da aka yi a gasar cin Kofin Algarve, wasan da Japan ta ci 1-0.

Erika Skarbø tana karatun ilimin halayyar ɗan adam, musamman ilimin halayya na kamfanoni da kuma warware rikice-rikicen masana'antu.

Manazarta

gyara sashe
  1. "Skarbø ny førstekeeper". Archived from the original on 2008-05-14. Retrieved 2008-07-29.
  2. "Drømmen gikk i oppfyllelse". Archived from the original on 2020-03-19. Retrieved 2024-03-22.
  3. "Brilliant Erika - and Norway". Archived from the original on 2018-02-01. Retrieved 2024-03-22.
  4. "The day Erika wrote history". Archived from the original on 2018-01-31. Retrieved 2024-03-22.
  5. "A difficult day". Archived from the original on 2022-03-31. Retrieved 2024-03-22.
  6. "Erika Skarbø back in training". Archived from the original on 2022-04-01. Retrieved 2024-03-22.
  7. Erika's comeback[permanent dead link]
  8. "This domain was registered by Youdot.io". Archived from the original on 2019-03-08. Retrieved 2024-03-22.

Hanyoyin Haɗin waje

gyara sashe