Éric Herman Andriantsitohaina (An haife shi ranar 21 ga watan Yulin 1991) mai ɗaukar nauyi ne na Malagasy. Ya wakilci Madagaskar a gasar Afrika ta shekarar 2019 da aka gudanar a Rabat, Morocco, kuma ya lashe lambar azurfa a gasar maza 61.[1] Taron Shekaru huɗu a baya, ya lashe lambar tagulla a gasar tseren kilogiram 56 na maza a gasar wasannin Afirka ta shekarar 2015 da aka gudanar a Brazzaville, Jamhuriyar Congo.

Eric Andriantsitohaina
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Madagaskar
Country for sport (en) Fassara Madagaskar
Suna Éric da Herman
Sunan dangi Andriantsitohaina
Shekarun haihuwa 21 ga Yuli, 1991
Dangi Tojonirina Andriatsitohaina (en) Fassara
Sana'a weightlifter (en) Fassara
Ilimi a University of Antananarivo (en) Fassara
Wasa weightlifting (en) Fassara
Participant in (en) Fassara 2019 Indian Ocean Island Games (en) Fassara, weightlifting at the 2020 Summer Olympics – men's 61 kg (en) Fassara da weightlifting at the 2023 African Games (en) Fassara

A cikin wannan shekarar, ya kuma lashe lambar zinare a gasar tseren kilogiram 55 na maza a gasar tsalle-tsalle ta Afirka ta shekarar 2019 da aka gudanar a birnin Alkahira na ƙasar Masar.[2] Ya lashe lambar tagulla a gasar da ya yi a gasar ɗaukar nauyi ta Afirka ta shekarar 2021 da aka gudanar a birnin Nairobi na ƙasar Kenya.

A cikin shekarar 2021, ya yi takara a gasar tseren kilo 61 na maza a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2020 a Tokyo, Japan.

Ɗan uwansa Tojonirina Andriantsitohaina shima hamshaƙin mai ɗaukar nauyi ne.[3]

Manazarta

gyara sashe
  1. https://iwf.sport/results/results-by-events/?event=477[permanent dead link]
  2. http://www.wfa.com.ly/wp-content/uploads/2019/05/Result-Book.pdf
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-09-22. Retrieved 2023-03-29.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe