Rt. Hon. Ehie Ogerenye Edison MHA ɗan siyasar Najeriya ne kuma mataimakin kakakin majalisar dokokin jihar Ribas a yanzu. An zaɓe shi ne a matsayin ɗan majalisar dokokin jihar Ribas a cikin shekara ta 2015, kuma aka sake zaɓen shi a zabe mai zuwa a shekara ta 2016[1] da shekara ta 2019 kuma yana wakiltar mazaɓar Ahoada ta Gabas II a ƙarƙashin jam'iyyar Peoples Democratic Party ta jihar Rivers.

Ehie Ogerenye Edison
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Wurin haihuwa Port Harcourt
Ilimi a Jami'ar jihar Riba s

Rayuwar farko da ilimi

gyara sashe

Hon. An haifi Ehie Edison a Fatakwal, Jihar Rivers ga dangin marigayi Cif Clinton Dollars Ehie da Mrs. Salome Ehie duk ɗan ƙabilar Ekpeye ne a jihar Ribas.

Edison ya halarci Makarantar Firamare (UPE) kuma ya biyo baya ya halarci Makarantar Sakandare ta Western Ahoada County, Ahoada Town. Ya kammala karatun shari'a a Jami'ar Jihar Ribas, tsohuwar Jami'ar Kimiyya da Fasaha ta Jihar Ribas kuma yana da Difloma ta Post Graduate a fannin Gudanar da Jama'a, Jagora a Dokar Man Fetur. Edison Ehie ya yi aiki a matsayin jami'in hulɗa da jama'a a ZB Joint Ventures da Ferzinat Oil and Gas Company Limited. Ya kuma kasance shugaban ƙungiyar ɗaliban jihar Ribas ta ƙasa (NURSS) da kuma shugaban ƙungiyar matasan Orashi na ƙasa. Ya kuma taɓa zama Shugaban Matasa na Jam’iyyar PDP a Ƙaramar Hukumar Ahoada ta Gabas ta Jihar Ribas. Rt. Hon. Ehie Edison kuma shi ɗan kasuwa ne, kuma manomi kuma Kirista mai kishin ƙasa.

Tattakin Matasa Miliyan Ɗaya Ga Gov. Wike

gyara sashe

Manazarta

gyara sashe

2. https://elanhub.net/ehie-edison-donates-n5m-ga-marasa-gata-a-ahoada-east-lga/ju