Ebrahima Sawaneh
Ebrahima 'Ibou' Sawaneh (an haife shi a ranar 7 ga watan Satumba 1986) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne daga ƙasar Gambiya wanda a halin yanzu yake taka leda a City Pirates a rukunin na 2 na Belgium. A baya ya taka leda a kungiyoyi daban-daban, ciki har da Lech Poznan, KSK Beveren, KV Kortrijk, KV Mechelen, RAEC Mons, OH Leuven da Muaither.
Ebrahima Sawaneh | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Banjul, 7 Satumba 1986 (38 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Jamus | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Jamusanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 73 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 179 cm |
Ebrahima Sawaneh yana da shaidar kasancewa ɗan ƙasa biyu (Gambian-Jamus), amma ya bayyana ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Gambia.
Sana'a
gyara sasheA ranar 3 ga watan Fabrairu 2014 Ibou Sawaneh ya koma kulob din iyayensa na OH Leuven bayan zaman lamuni na watanni hudu a Qatar a ƙungiyar Muaither SC.[1]
A cikin watan Janairu 2019, Ibou ya koma kulob ɗin Titus Pétange a Luxembourg kan kwantiragin rabin shekara. Ya bar kungiyar ne a karshen kwantiraginsa a watan Yulin 2019, inda ya buga wasanni 13 na gasar ya kuma ci kwallaye 7. [2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Gambian Ibou Sawaneh returns to Belgium - Daily Observer" . Archived from the original on 2014-03-14. Retrieved 2014-03-14.
- ↑ Striker Ibou Sawaneh’s Pétange contract expires Archived 2019-07-20 at the Wayback Machine, thepoint.gm, 20 June 2019
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Ebrahima Sawaneh at National-Football-Teams.com
- Ebrahima Sawaneh at Soccerway