East High School (Minnesota) babbar makarantar sakandare ce ta jama'a a Duluth, Minnesota, Amurka. Tana karantar da ɗalibai a aji tara zuwa aji sha biyu[1]. Makarantar ta fara buɗe ƙofofinta a shekarar alif ɗari tara da ashirin da bakwai 1927 a matsayin ƙaramar makarantar sakandare.[2] A cikin shekarar alif ɗari tara da hamsin 1950, ta zama babbar makarantar sakandare don hidimar yawan ɗaliban ɗalibai.[3]

East High School (Minnesota)
makarantar sakandare
Bayanai
Farawa 1950
Ƙasa Tarayyar Amurka
Shafin yanar gizo duluth.k12.mn.us…
School district (en) Fassara Duluth Public Schools (en) Fassara
Wuri
Map
 46°49′04″N 92°03′53″W / 46.8178°N 92.0647°W / 46.8178; -92.0647
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaMinnesota
County of Minnesota (en) FassaraSt. Louis County (en) Fassara
City in the United States (en) FassaraDuluth (en) Fassara

Makarantar Sakandare ta Duluth tana ɗaukar jadawalin dake ba ɗalibai damar ɗaukar azuzuwan mintuna 50 a rana. Hakanan yana ba da sa'ar sifili na zaɓi, don ɗalibai su ɗauki jadawalin darasi bakwai. Akwai iyakatattun zaɓuɓɓuka don ɗaukar darussan sa'o'i na sifili, kuma ana gudanar da su kafin fara ranar makaranta a hukumance da bayar da wannan ƙarin sa'a galibi sun haɗa da kiɗa, lafiya, da wasu darussan kimiyya.

Makarantar Duluth East tana ba da darussa da yawa don hidima ga ɗalibanta. Waɗannan kwasa-kwasan sun haɗa da azuzuwan Advanced Placement (AP), Zaɓuɓɓukan Shiga Sakandare (PSEO), Kwalejin a Makarantu (CITS), azuzuwan sana'a, ilimi na musamman, girmamawa, da azuzuwan asali.

A matsayin wani ɓangare na Makarantun Jama'a na Duluth "Red Plan," Makarantar Gabas ta gabas an koma cikin ginin da aka sabunta kuma an fadada Ordean Middle School a cikin 2011. Ordean East Middle School an koma cikin tsohon ginin Gabas ta Gabas da ke 2900 East Fourth Street.

Manazarta

gyara sashe
  1. https://nces.ed.gov/ccd/schoolsearch/school_detail.asp?Search=1&ID=271104000461
  2. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2018-06-25. Retrieved 2023-08-21.
  3. <nowiki>http://www.duluth.k12.mn.us/east/hhistory.htm Archived 2007-04-03 at the Wayback Machine