Donaldson Sackey
Donaldson Nukunu Sackey (an haife shi a ranar 30 ga watan Satumba 1988) ɗan kasuwa ɗan ƙasar Togo ne, mai zanen kaya, gine-gine, kuma tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na duniya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba.
Donaldson Sackey | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Lomé, 30 Satumba 1988 (36 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Togo | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa, Mai tsara tufafi da model (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 181 cm |
Rayuwar farko da ta sirri
gyara sasheAn haife shi a Lomé, Togo, [1] kuma ya girma a Jamus, Sackey kuma yana da shaidar kasancewa ɗan ƙasar Jamus. [2]
Aikin ƙwallon ƙafa
gyara sasheSackey ya shafe farkon aikinsa a Jamus, Sifaniya da Netherlands, yana wasa a Hertha BSC, Tennis Borussia Berlin, Compostela, FC Oss da Oststeinbeker SV. [3] [1] Bayan ya taka leda a kulob din Ingila Forest Green Rovers, [4] ya sanya hannu kan Wasannin Stockport a watan Agusta 2012, [5] kafin ya koma Cray Wanderers a cikin watan Afrilu 2013.[6]
Ya buga wasansa na farko a duniya a Togo a shekara ta 2011. [1]
Fashion Career
gyara sasheSackey ya fara ne a matsayin abin koyi ga nau'o'i daban-daban kuma an zabe shi Mafi kyawun Model na Shekara a 2013 ta Fashion Odds mujallar. Sackey ya kuma kafa tambarin CPxArt tare da abokin aikinsa Sainey Sidibeh. Ayyukansu sun haɗa da 'Wu Wear' a ƙungiyar hip hop Wu Tang Clan. [7]
Ilimi
gyara sasheSackey ya gama karatunsa na Architecture a Harvard Graduate School of Design a cikin shekarar 2018.
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 "Donaldson Sackey". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 8 August 2016. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name "NFT" defined multiple times with different content - ↑ "Donaldson Sackey" . National Football Teams . Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 8 August 2016.Empty citation (help)
- ↑ "Wu-Tang Clan's Vintage Clothing Line Is Making A Comeback" . multihop.tv. 30 June 2017. Retrieved 31 July 2017.
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedFD
- ↑ "SPORTS SWOOP FOR TOGO INTERNATIONAL" . NonLeagueDaily.com. 30 August 2012. Archived from the original on 30 January 2013.
- ↑ "ANGLETERRE: DONALDSON SACKEY ESPÈRE TOUJOURS LES EPERVIERS DU TOGO!" (in French). Africa Top Sports. 11 April 2013. Retrieved 8 August 2016.
- ↑ Wagenknecht, Addie. "Donaldson Sackey On His One-Of-A-Kind Streetwear Collections" . Forbes .