Dino Visser
Dino Ben Visser[1] (an haife shi a ranar 10 ga watan Yulin, shekara ta alif ɗari tara da tamanin da tara 1989), ɗan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu[2] wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar National League North ta Hereford .
Dino Visser | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Dino Ben Visser | ||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Polokwane (en) , 10 ga Yuli, 1989 (35 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Afirka ta kudu | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga |
Ya fara aikinsa da Platinum Stars a ƙasarsa ta haihuwa Afrika ta Kudu, inda ya fara buga gasar Premier a watan Maris na shekarar 2011. An yi la'akari da Visser a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun matasa masu sa ido daga Afirka ta Kudu na ɗan lokaci. Visser ya taka leda a Bloemfontein Celtic, Black Leopards da Polokwane City kuma ya sami lambar yabo lokacin da Bloemfontein Celtic ya lashe Telkom Knockout na shekarar 2012 . Ya kasance mai tsaron gida na farko na yau da kullum a Santos a lokacin kakar shekarar 2016-2017. Duk da wannan, kulob ɗin da aka relegated daga National First Division . Ya koma saman-flight tare da tsohon kulob ɗin Platinum Stars na gaba kakar a matsayin na yau da kullum na farkon-zaɓi Goalkeeper kuma ya kasance kamar yadda irin wannan lokacin da Platinum Stars da aka sayar da kuma sake masa suna zuwa Cape Umoya United .
A cikin watan Yunin 2019, Visser ya yanke shawarar komawa Ingila kuma a ƙarshe ya sanya hannu kan yarjejeniyar ɗan gajeren lokaci a Exeter City . Bayan ƙarewar kwantiraginsa ya bar ƙungiyar a maimakon haka ya rattaba hannu kan yarjejeniyar gajeriyar lokaci da Crewe Alexandra a watan Maris ɗin 2020. Ya sanya hannu kan yarjejeniya da Port Vale watanni biyar bayan haka, amma ya bar ƙungiyar bayan ya shafe rabin na biyu na kakar shekarar 2020-2021 yana jin rauni. Ya sanya hannu tare da Hereford a cikin watan Satumbar 2022.
Sana'a
gyara sasheAfirka ta Kudu
gyara sasheVisser ya fara aikinsa tare da Platinum Stars, inda babban kocin Steve Komphela ya bayyana shi da abokinsa Allan Thomas a matsayin "masu tsaron gida masu kyau, masu tasowa masu tasowa".[3] A cikin shekarar 2010, Visser ya buga wa Platinum Stars a wasan sada zumunci da Ingila, a matsayin wani ɓangare na shirye-shiryen su don gasar cin kofin duniya ta shekarar 2010 .[4] Visser ya fara buga wasansa na farko a ƙarƙashin jagorancin Owen Da Gama a ranar 5 ga Maris ɗin 2011, yana mai tsafta da kyautar gwarzon ɗan wasa a wasan da suka tashi 0-0 da SuperSport United a filin wasa na Royal Bafokeng a gasar Premier League., tare da mai kula da yau da kullum Tapuwa Kapini dakatar. [5][6] Wannan zai zama kawai bayyanarsa ga "Dikwena" duk da haka saboda ya ki sanya hannu kan sabuwar yarjejeniya ta shekaru uku da kulob ɗin kuma a maimakon haka ya zaɓi ya zama wakili na kyauta a lokacin rani. [5] Ya koma Bloemfontein Celtic kuma ya kasance wanda ba a yi amfani da shi ba a wasan ƙarshe na Telkom Knockout na shekarar 2012, yayin da Celtic ta doke Mamelodi Sundowns da ci 3-0 a filin wasa na Moses Mabhida .[7][8]
An ba da shi aro ga Black Leopards na National First Division na kakar 2013–2014 . Ya buga wasanni 16 don taimakawa Kosta Papić 's "Lidoda Duvha" don yin rikodin kammala matsayi na biyu, kodayake sun rasa haɓaka yayin da suka ci gaba da shan kashi a hannun Polokwane City a cikin wasannin motsa jiki; Visser ya shiga wasan ne a minti na 31 wanda ya maye gurbin Jacob Mokhasi, inda Leopards tuni suka zura ƙwallaye biyu a raga, kuma ƙwazon da ya yi sun makara wajen murza wasan. Daga nan Visser ya sanya hannu tare da Polokwane City kuma ya fara a matsayin zaɓi na farko a cikin shirin kocin Boebie Solomons na kakar shekarar 2014-2015 yayin da ɗan wasan Botswana Modiri Marumo ke jiran izinin aiki. Ya buga wa kulob ɗin wasanni 11 ne kawai bayan ya samu sabani da tsarin mallakar kulob ɗin, wanda ya fito ya musanta jita-jitar cewa an sake shi a tsakiyar kakar wasa ta shekarar 2015-2016 .[9]
Visser ya shiga Santos a cikin watan Agustan 2016. Ya buga wasanni 24 a lokacin kakar shekarar 2016–2017, kodayake "Ƙungiyar Jama'a" za ta koma rukunin SAFA na biyu a matsayi na ƙarshe. Ya koma Platinum Stars a cikin watan Agustan 2017, inda ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru biyu, don yin gogayya da Mwenya Chibwe, Steven Hoffman da Mbongeni Mzimela domin neman gurbi a farkon Peter Butler . Taurari sun ƙare a mataki na biyu a gasar Premier ta Afirka ta Kudu kuma aka yi waje da su; Visser ya nuna jimlar sau 21, gami da wasa a duk wasannin da aka buga. The Platinum Stars mahaluži da aka sayar da kuma sake masa suna Cape Umoya United, wanda aka yi nufin gabatarwa ƙarƙashin shugaban kocin Roger De Sá . [10] Ya fito sau 24 a cikin kamfen na shekarar 2018–2019, kodayake "Masu Ruhi" suna iya sarrafa matakin matsayi na goma kawai.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Notification of shirt numbers: Port Vale" (PDF). English Football League. p. 54. Retrieved 24 September 2020.
- ↑ "FootballSquads - Port Vale - 2020/2021". www.footballsquads.co.uk. Retrieved 1 February 2021.
- ↑ "Platinum Stars Complete Signing Of Ivory Coast Goalkeeper Noel Yobou | Goal.com". www.goal.com. Retrieved 21 July 2020.
- ↑ Monaghan, Matt (7 June 2010). "England 3-0 Platinum Stars: Wayne Rooney Inspires World Cup Warm-up Victory Against Platinum Stars". Goal. Retrieved 28 December 2019.
- ↑ 5.0 5.1 "Platinum Stars goalkeeper Dino Visser". Kick Off. 4 March 2011. Archived from the original on 21 July 2020. Retrieved 21 July 2020.
- ↑ "Platinum Stars vs. SuperSport United - 5 March 2011 - Soccerway". int.soccerway.com. Retrieved 21 July 2020.
- ↑ "Bloemfontein Celtic have officially unveiled their new signings". Kick Off. 20 July 2012. Archived from the original on 21 July 2020. Retrieved 21 July 2020.
- ↑ "Bloemfontein Celtic vs. Mamelodi Sundowns - 1 December 2012 - Soccerway". int.soccerway.com. Retrieved 21 July 2020.
- ↑ "Baptiste Faye, Dino Visser, Kgothatso Mashia still at Polokwane City". Kick Off. 8 February 2016. Archived from the original on 21 July 2020. Retrieved 21 July 2020.
- ↑ Said, Nick (17 August 2018). "Cape Umoya coach Roger de Sa eyes immediate return to top flight football". TimesLIVE (in Turanci). Retrieved 21 July 2020.