Denis Yongule Daluri (An haife shi a ranar 3 ga watan Yuni 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Sudan ta Kudu wanda kwanan nan ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar Kalubalen Maltese ta Lija Athletic da kuma tawagar ƙasar Sudan ta Kudu.

Denis Daluri
Rayuwa
Haihuwa 3 ga Yuni, 1998 (25 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Geelong soccer club (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Aikin kulob gyara sashe

Daluri ya taba buga wasa a Geelong SC, [1] Brisbane Strikers[2] da Green Gully.[3]

A ranar 20 ga watan Janairu, 2022, ƙungiyar Lija Athletic ta Maltese ta sanar da sa hannun Daluri.[4]

Ayyukan kasa da kasa gyara sashe

Daluri ya fara taka leda a Sudan ta Kudu a ranar 4 ga watan Satumba, 2019, a wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA 2022 da Equatorial Guinea.[5]

Kididdigar kasa da kasa gyara sashe

Sudan ta Kudu
Shekara Aikace-aikace Manufa
2019 3 0
2020 1 0
JAMA'A 4 0

Rayuwa ta sirri gyara sashe

Baya ga kasancewarsa ɗan ƙasar Sudan ta Kudu, Yongule ɗan ƙasar Australiya ne saboda ƙaura na dindindin a wurin.

Manazarta gyara sashe

  1. "Denis Yongule - Player Statistics" . SportsTG. Retrieved 7 August 2020.
  2. "Denis Yongule - Player Statistics" . SportsTG. Retrieved 7 August 2020.
  3. "Denis Yongule - Player Statistics" . SportsTG. Retrieved 7 August 2020.
  4. "Log into Facebook" . Facebook . Retrieved 20 January 2022.
  5. FIFA.com. "FIFA World Cup Qatar 2022™ Qualifiers - Africa - Matches - South Sudan - Equatorial Guinea - FIFA.com" . www.fifa.com . Archived from the original on 15 August 2020. Retrieved 9 August 2020.