Dembo Darboe (an haife shi a ranar 17 ga watan Agustan 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambiya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Belarusian Premier League Shakhtyor Soligorsk da kuma ƙungiyar ƙasar Gambiya.[1]

Dembo Darboe
Rayuwa
Haihuwa Brikama (en) Fassara, 17 ga Augusta, 1998 (26 shekaru)
ƙasa Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
FC Astana (en) Fassara-
Real de Banjul F.C. (en) Fassara2016-2017
ASEC Ndiambour (en) Fassara2017-2019
FK Shkupi (en) Fassara2019-20204118
FC Shakhtyor Salihorsk (en) Fassaraga Janairu, 2021-ga Yuli, 20224024
  Al-Nasr SC (en) Fassaraga Augusta, 2022-
Neftchi Baku PFC (en) Fassaraga Augusta, 2024-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 1.86 m

Aikin kulob/ƙungiya

gyara sashe

Darboe ya fara buga wasan ƙwallon ƙafa tun yana ɗan shekara 17 tare da Real de Banjul, inda ya buga wasa ɗaya kacal. A lokacin rani na 2017, ya tafi zuwa kulob din Senegal ASEC Ndiambour, inda ya shafe shekaru biyu.

A cikin shekarar 2019, Darboe ya koma Turai inda ya rattaba hannu kan kulob din Shkupi na Arewacin Macedonia. A kakar wasa ta biyu a kulob din, ya samu nasararsa ta hanyar zura kwallaye 17 a wasanni 19 da ya buga. [2]

A cikin watan Janairun 2021, Darboe ya rattaba hannu tare da masu kare zakarun Belarus, Shakhtyor Soligorsk,[3] kan kudin da ba a bayyana ba wanda aka yi imanin shine € 700,000.[4][5] Ya buga wasansa na farko a kulob din a farkon gasar cin kofin Belarusian Super Cup da suka doke BATE Borisov a ranar 2 ga Maris 2021.[6]

Ayyukan kasa

gyara sashe

Darboe ya fafata a Gambia a wasan sada zumunta da suka doke Nijar da ci 2-0 a ranar 6 ga Yuni 2021.[7]

Girmamawa

gyara sashe

Shakhtyor Soligorsk

  • Gasar Premier ta Belarus : 2021
  • Belarusian Super Cup : 2021[8]

Manazarta

gyara sashe
  1. Dembo Darboe at FootballDatabase.eu
  2. Dembo Darboe at Soccerway
  3. Martysevich, Anton (21 January 2021). "Done deal. Шахтёр потратил рекордные для себя деньги на покупку забивного нападающего Дарбо". Soccer365.ru (in Russian).
  4. Председатель "Шахтера" Шумак о 700 тыс евро за Дарбо: "Это не соответствует действительности. Цена завышена". BY.Tribuna.com (in Russian). 17 March 2021.
  5. Melnik, Sergey (21 February 2021). "Чемпионат Беларуси по футболу-2021: главные интриги". eurasia.expert (in Russian).
  6. Суперкубок. Ай да Гутор!". Прессбол (in Russian). 4 March 2021.
  7. Match Report of Gambia vs Niger-2021-06-05-FIFA Friendlies-Global Sports Archive". globalsportsarchive.com
  8. 2021 (Шахтер (Солигорск) - БАТЭ (Борисов)) - Матчи за Суперкубок Беларуси (Беларусь, Суперкубок) - Статистика : Football.By : Новости футбола Беларуси и мира" . football.by . Retrieved 2 April 2021.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Dembo Darboe at WorldFootball.net
  • Dembo Darboe at National-Football-Teams.com