David Friedgood
David Friedgood (an haife shi ranar 11 ga watan Yuli 1946, a Cape Town) ɗan Afirka ta Kudu ne–ɗan Biritaniya mai kula da wasan dara.
David Friedgood | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Cape Town, 11 ga Yuli, 1946 (78 shekaru) |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | chess player (en) |
Mahalarcin
|
Ya lashe gasar Chess ta Afirka ta Kudu a shekarun 1967, 1971 da 1973. Ya raba 7th a Caorle 1972 (zonal).[1]
Friedgood ya wakilci Afirka ta Kudu a Chess Olympiads a Tel Aviv 1964, Lugano 1968, Siegen 1970, da Nice 1974.[2] Ya ci lambar zinare na mutum ɗaya a kan fourth board a Tel Aviv 1964 (na final D).[3]
Ya kasance memba na ƙungiyoyi biyu na Biritaniya waɗanda suka ci Gasar solving Gasar Chess ta Duniya, a cikin shekarar 1986 tare da Graham Lee da Jonathan Mestel, kuma a cikin shekarar 2007, tare da John Nunn da Jonathan Mestel.