Daouda Marté
Daouda Mamadou Marté (an haife shi a 23 ga Nuwamban shekarar 1959 ) ɗan siyasan Nijar ne. Babban memba na Jam’iyyar Nijar ta Demukraɗiyya da Gurguzu (PNDS-Tarayya), ya kasance Mataimakin Shugaban Majalisar Ƙasa na Ƙasa na farko tun daga shekrarar 2011.
Daouda Marté | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Diffa, 23 Nuwamba, 1959 (65 shekaru) | ||
ƙasa | Nijar | ||
Karatu | |||
Harsuna | Faransanci | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | Nigerien Party for Democracy and Socialism |
Rayuwa da aiki
gyara sasheAn haifeshi a Diffa a shekarata 1959, Marté memba ne na kafa PNDS; lokacin da jam'iyyar ta gudanar da Babban Taronta a 23 – 24 Disamban shekarar 1990, an ayyana shi a matsayin Mataimakin Ma'aji. [1] A PNDS Taron Talakawa na huɗu a watan Satumbar shekarar 2004, an kuma naɗa shi a matsayin Mataimakin Sakatare-Janar na Bakwai. [2] Ya ci gaba da rike wannan mukamin ne a Taron Talakawa na Biyar, wanda aka gudanar a ranar 18 ga Yulin shekarar 2009. [3]
A cikin zaɓen majalisar dokoki na watan Janairun shekarar 2011, an zaɓi Marté ga Majalisar Nationalasa a matsayin ɗan takarar PNDS. Lokacin da Majalisar Dokoki ta ƙasa ta fara taro don lokacin aikinta na majalisa, an zabi Marté a matsayin Mataimakin Shugaban Kasa na farko na Majalisar a ranar 20 ga Afrilun shekara ta 2011. [4]
An sake zaɓar sa ga Majalisar Dokoki ta kasa a zaɓen watan Fabrairun shekarar 2016 . [5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Genese et évolution du PNDS" Archived 2015-01-03 at the Wayback Machine, PNDS website (accessed 26 May 2011) (in French).
- ↑ "Comité Exécutif National issu du 4ème Congrès Ordinaire, Niamey du 04 au 05 Septembre 2004" Archived 2011-10-07 at the Wayback Machine, PNDS website (in French).
- ↑ "Comité Exécutif National issu du 5ème Congrès Ordinaire tenu à Niamey le 18 Juillet 2009" Archived 2016-03-31 at the Wayback Machine, PNDS website (in French).
- ↑ Mahaman Bako, "Assemblée nationale : mise en place du Bureau de l'Assemblée", Le Sahel, 22 April 2011 (in French).
- ↑ "Arrêt n° 012/CC/ME du 16 mars 2016" Archived 2017-12-08 at the Wayback Machine, Constitutional Court of Niger, 16 March 2016, page 50.