Daouda Diop
Daouda Diop (an haife shi a cikin shekara ta 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya.
Daouda Diop | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Senegal, 10 ga Janairu, 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Aikin kulob
gyara sasheƘungiyoyin Ƙwallon Ƙasa
gyara sasheA cikin watan Janairun 2014, a lokacin kakar 2013–14, Diop ya koma kulob ɗin Inter Allies na Premier League na Ghana.[1] A ranar 13 ga watan Mayun 2014, Diop ya taimaka wa Inter Allies ta doke Gomoa Fetteh a wasan kusa da na ƙarshe na gasar cin kofin FA na Ghana na 2014.[2] Daga ƙarshe sun sha kashi a hannun Asante Kotoko da ci 2-1 bayan ƙarin lokaci.[3]
Diop ya taimaka wa Inter Allies ta gama matsayi na shida a gasar,[4] buga wasanni huɗu: biyu a gasar da biyu a kofin.[1] An kuma ba shi lambar yabo ta "Ɗan wasan da ya fi kowa sadaukarwa" daga ƙungiyar.[1]
Ahed
gyara sasheA ranar 3 ga watan Janairun 2018, Diop ya koma kulob ɗin Premier League na Lebanon Ahed a kan kwangilar watanni shida; ya ci ƙwallo a wasanni shida.[5]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheSenegal U23 ta kira Diop don gasar wasannin Afirka ta 2015 ; ya kasance wanda ba a yi amfani da shi ba a duk lokacin gasar.[6] A ƙarshe Senegal ta lashe gasar inda ta doke Burkina Faso da ci 1-0 a wasan ƙarshe.
Girmamawa
gyara sasheƘungiyoyin Ƙwallon Ƙasa
- Ghana ta lashe gasar cin kofin FA : 2014
Ahed
- Gasar Firimiya ta Lebanon : 2016–17
Tadamon Sour
- Kofin Kalubale na Lebanon : 2017
Mutum
- Ƙungiyoyin Ƙwallon Ƙasa: 2013–14
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 http://www.interalliesfc.com/spotlight-on-four-francophone-imports/
- ↑ http://www.interalliesfc.com/inter-allies-cruise-into-fa-cup-final/
- ↑ http://www.interalliesfc.com/heartbreak-inter-allies-miss-out-on-fa-cup-trophy/
- ↑ http://www.interalliesfc.com/match-report-inter-allies-end-debut-season-in-6th-position/
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2021-01-03. Retrieved 2023-03-22.
- ↑ https://globalsportsarchive.com/match/soccer/2015-09-18/senegal-u23-vs-burkina-faso-u23/546705/
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Daouda Diop at Soccerway
- Daouda Diop at Global Sports Archive