Cyril Godwin Hart (an haife shi 25 ga watan Afrilu 1978) ɗan siyasan Najeriya ne kuma ɗan majalisa mai wakiltar mazaɓar Degema/Bonny na jihar Rivers a majalisar wakilai ta tarayya ( Nijeriya ). [1]

Cyril Godwin Hart
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Rayuwar farko, ilimi da aiki

gyara sashe

An haifi Hart a ranar 25 ga watan Afrilu 1978. Ya yi digirin farko a fannin Injiniyanci na abinci daga Jami’ar Uyo, sannan ya zama tsohon Kwamishinan Hukumar, Hukumar Ilimi ta bai ɗaya ta Jihar Ribas.

Aikin siyasa

gyara sashe

Hart ya fara harkar siyasa ne a matsayin shugaban ƙaramar hukumar Bonny Island ta jihar Ribas a Najeriya kuma a watan Mayun 2022 ya fito a matsayin ɗan takara mai wakiltar Degema/Bonny Island a majalisar wakilan Najeriya ta PDP a jihar Ribas. Daga ƙarshe ya lashe zaɓen kuma aka rantsar dashi a watan Yuni 2023. [2]

A zaman da aka yi, Hart ya fice daga zaman, inda ya zargi mataimakin shugaban majalisar da nuna wariya ga sabbin ‘yan majalisar yayin muhawarar majalisar. [3]

Manazarta

gyara sashe
  1. Majeed, Bakare (2 July 2024). "Lawmaker accuses deputy speaker of bias, stages walkout". Premium Times. Retrieved 30 July 2024.
  2. Tide, The (23 May 2022). "PDP Assembly, Reps Candidates Emerge In Rivers". :::...The Tide News Online:::... Retrieved 30 July 2024.
  3. Yakubu, Dirisu (2 July 2024). "Rep stages walkout, accuses deputy speaker of discrimination". Punch Newspapers. Retrieved 30 July 2024.