Cube Cove wata al'umma ce da ba ta da haɗin kai kuma aka keɓe wurin ƙidayar a gefen arewa maso yammacin tsibirin Admiralty a cikin Yankin Ƙididdiga na Hoonah-Angoon na jihar Alaska ta Amurka. Yawan jama'a ya kasance 72 a ƙidayar Amurka ta 2000, amma ba a haɗa ta cikin ƙidayar 2010 ba.

Cube Cove
unincorporated community in the United States (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Tarayyar Amurka
Wuri
Map
 57°56′12″N 134°43′12″W / 57.9367°N 134.72°W / 57.9367; -134.72
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaAlaska
Borough of Alaska (en) FassaraUnorganized Borough (en) Fassara
Census area of Alaska (en) FassaraHoonah–Angoon Census Area (en) Fassara
tunanin cikin akwati
cube cove

Geography

gyara sashe

Menene Cube Cove ya kasance a57°56′12″N 134°43′13″W / 57.936644°N 134.720189°W / 57.936644; -134.720189 . A cewar Hukumar Kididdiga ta Amurka, CDP tana da yawan fadin 11.7 square miles (30 km2) , wanda daga ciki 11.4 square miles (30 km2) ƙasa ce kuma 0.3 square miles (0.78 km2) , ko 2.48%, ruwa ne. [1]

Samfuri:US Census populationCube Cove ya fara bayyana akan ƙidayar Amurka ta 1990 azaman wurin da aka ƙidayar (CDP) kuma a cikin 2000. Tare da dakatar da sansanin katako da tashi daga ma'aikatansa, an narkar da shi a matsayin CDP a 2010.

Dangane da ƙidayar na 2000, akwai mutane 72, gidaje 25, da iyalai 23 da ke zaune a cikin CDP. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 6.3 a kowace murabba'in mil (2.4/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 37 a matsakaicin yawa na 3.2/sq mi (1.3/km 2 ). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 98.61% Fari da 1.39% Ba'amurke . Cube Cove wani sansanin katako ne na wucin gadi, wanda yanzu ba kowa.[ana buƙatar hujja]

Daga cikin gidaje 25, 48.0% suna da yara 'yan kasa da shekaru 18 suna zaune tare da su, 84.0% ma'aurata ne da ke zaune tare, kuma 8.0% ba dangi bane. Kashi 8.0% na duk gidaje sun kasance na mutane ne, kuma babu wanda ke da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.88 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.04.

A cikin CDP, yawan jama'a ya bazu, tare da 31.9% a ƙarƙashin shekaru 18, 12.5% daga 18 zuwa 24, 27.8% daga 25 zuwa 44, 25.0% daga 45 zuwa 64, da 2.8% waɗanda ke da shekaru 65 ko mazan. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 28. Ga kowane mata 100, akwai maza 111.8. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 113.0.

Matsakaicin kuɗin shiga na gida a cikin CDP shine $51,875, kuma matsakaicin kuɗin shiga na iyali shine $72,708. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $88,756 sabanin $38,750 na mata. Kudin shiga kowane mutum na CDP shine $27,920. Babu iyalai kuma babu ɗaya daga cikin al'ummar da ke zaune a ƙasa da layin talauci, gami da waɗanda ba ƙasa da goma sha takwas ba kuma babu ɗaya daga cikin waɗanda suka haura 64.

Bayanan bayanan al'ummomin Alaska na Jihar Alaska sun ba da rahoton cewa sansanin katako na Cube Cove ba shi da yawan jama'a.

Makarantar Cube Cove, wanda gundumar Makarantar Chatham ke sarrafa, an rufe a cikin ko kafin 2002. [2]

  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named 2000 Census
  2. AKEED Form # 05-03-035 (Revised 03/15/06), page 11/23, Alaska Department of Education, retrieved 2017-02-13

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Cube Cove School at the Wayback Machine (archive index)

Samfuri:Hoonah-Angoon Census Area, Alaska