Cibiyar Sararin Samaniya ta Houston
Cibiyar Sararin Samaniya ta Houston | ||||
---|---|---|---|---|
science center (en) da visitor center (en) | ||||
Bayanai | ||||
Bangare na | Lyndon B. Johnson Space Center (en) | |||
Farawa | 16 Oktoba 1992 | |||
Ƙasa | Tarayyar Amurka | |||
Mamba na | International Astronautical Federation (en) , Association of Science and Technology Centers (en) da Texas Association of Museums (en) | |||
Mamallaki | National Aeronautics and Space Administration (en) | |||
Closed on (en) | Thanksgiving (en) da Christmas Day (en) | |||
Street address (en) | 1601 NASA Parkway, Houston, Texas 77058 | |||
Lambar aika saƙo | 77058 | |||
Phone number (en) | +1-281-244-2100 | |||
Shafin yanar gizo | spacecenter.org | |||
Has characteristic (en) | Smithsonian Affiliations (en) | |||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | |||
Jihar Tarayyar Amurika | Texas | |||
County of Texas (en) | Harris County (en) | |||
City in the United States (en) | Houston |
Cibiyar Sararin Samaniya ta Houston
gyara sasheDaga Wikipedia, encyclopedia na kyauta Cibiyar sararin samaniya ta Houston
Shigar da Space Center Houston Wuri 1601 NASA Parkway Houston, Texas 77058 Amurka Yana daidaitawa 29°33′07″N 95°05′54″W Matsayin Aiki An buɗe Oktoba 16, 1992[1] Mai NASA Gidauniyar Manned Spaceflight Education Foundation ce ke sarrafa shi[2] Taken NASA da binciken sararin samaniya Lokacin aiki An rufe ranar Kirsimeti da godiya Halartar> miliyan 1 (2022) Yanar Gizo spacecenter.org
Apollo na 17 tsarin umarni na Amurka yana kan nuni a Cibiyar Sararin Samaniya ta Houston gidan tarihi ce ta kimiyya wacce ke aiki a matsayin cibiyar baƙo ta NASA Johnson Space Center a Houston, Texas. An sanya shi gidan kayan tarihi na haɗin gwiwar Smithsonian a shekarar 2014. Ƙungiyar ta NASA ce, kuma tana gudanar da ita a ƙarƙashin wata yarjejeniya ta Manned Spaceflight Education Foundation, ƙungiyar 501(c)(3). Cibiyar Sararin Samaniya ta Johnson ita ce gidan Kula da Ofishin Jakadancin da horar da 'yan sama jannati.
Cibiyar ta bude a shekarar alif 1992 Saukar da tsohon cibiyar baƙon a Johnson Cibiyar Ginin Wurin Ginin Wurin Gaggawa ta 20.