Cathrine Paaske Sørensen (an haife ta a ranar 14 ga watan Yunin shekara ta 1978) tsohuwar ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Denmark wacce ta buga wa tawagar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasar Denmark . [1][2] An sanya hannu don yin wasa ga Los Angeles Sun na gasar ƙwallon ƙafa ta mata ta Amurka, amma ƙungiyar ta ninka a watan Fabrairun shekarar 2010. Daga nan sai ta shiga gasar W-League sau biyu Pali Blues, wanda ke zaune a Los Angeles, don kakar Shekarar 2010.

Cathrine Paaske Sørensen
Rayuwa
Haihuwa 14 ga Yuni, 1978 (46 shekaru)
ƙasa Daular Denmark
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa, nurse (en) Fassara da association football manager (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Denmark women's national football team (en) Fassara2000-201012136
Brøndby IF (en) Fassara2001-2008
Linköpings FC (en) Fassara2009-2009
Sydney FC (en) Fassara2009-
Fortuna Hjørring (en) Fassara2010-2010
Pali Blues (en) Fassara2010-201052
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 11
Tsayi 1.65 m

Danish Player of the Year sau biyu, Paaske Sørensen ta yi ritaya daga ƙwallon ƙafa a shekarar 2010 don zama ma'aikaciyar jinya.[3]

Tare da Sydney FC:

  • W-League Firayim Minista: 2009
  • Gasar W-League: 20092009

Manazarta

gyara sashe
  1. FIFA Profile
  2. Danish Football Union (DBU) statistics
  3. Møller-Riis, Helle (2010-11-24). "Cathrine Paaske stopper fodboldkarrieren" (in Danish). Danish Football Association. Retrieved 2012-10-05.