Bukky Bakray
Bukky Bakray (an haife ta a shekara ta 2002) ƴar wasan kwaikwayo ce kuma marubuciya ƴar ƙasar Burtaniya. Ta fara shahara ne a rawarta ta farko a cikin fim din Rocks a shekarar (2019). Lokacin tana ƴar shekara 18, ta zama mafi ƙanƙanta a BAFTA Rising Star Award da ta karɓar lambar yabo da kuma ɗaya daga cikin mafi kyawun a cikin ƴan wasan kwaikwayo a cikin waɗanda aka zaɓa na Jagoranci . Ta fito a a shekarar 2021 a fim din Forbes na ƴan ƙasa da shekaru 30.
Bukky Bakray | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Hackney (en) , 2002 (21/22 shekaru) |
ƙasa | Birtaniya |
Karatu | |
Makaranta | Clapton Girls' Academy (en) |
Sana'a | |
Sana'a | jarumi da ɗan wasan kwaikwayo |
Muhimman ayyuka | Rocks (en) |
Kyaututtuka |
gani
|
IMDb | nm10196565 |
Karatu da rayuwar farko
gyara sasheAn haifi Bakray a kusan shekarar 2002 a Hackney, Gabashin London ga iyayen ta ƴan Najeriya ne amma mazauna Burtaniya. Ta girma a wani yanki a Lower Clapton, kusa da inda aka yi fim ɗin Rocks. Tana da ƴan'uwa uku da ƴar'uwa da suke zama a Afirka ta Kudu. Ta halarci makarantarClapton Girls' Academy da kuma Cardinal Pole Catholic School.[1][2]
Bakray ta shiga Kamfanin Matasa na RADA kuma ta shiga cikin shirin Horar da jarumai na Asalin a gidan wasan kwaikwayo Peckham . [3] [4]
Aiki
gyara sasheAn hango Bakray a makaranta lokacin tana ƴar shekara shekaru 15 da darekta Sarah Gavron, wacce ta jefa Bakray a cikin rawar da ta taka a fim dinta na Rocks. [5] [6]
A shekarar 2021, Bakray ta fara fitowa a talabijin a matsayin Bless a cikin jerin shirye-shiryen BBC Ɗayan da Ba ku sani ba. [7] Ta kuma rubuta maƙala The collection Black Joy. Wannan y biyo baya a cikin 2023 ta hanyar matsayin Kim a cikin jerin shirye-shiryen Apple TV + Liaison da Dionne a cikin fim ɗin tsoro na Netflix The Strays tare da Ashley Madekwe . Kuma a cikin shekarar 2023, Bakray ta zama tauraruwa a Sleepova a film din the Bush Theatre.
Bakray anan gaba tanada wani matsayi da zata taka a film din Self-Charm wanda Ella Greenwood take bada umurni.
Littafan da ta wallafa
gyara sashe- Littafinta mai suna (Essay in Black Joy, edited by Charlie Brinkhurst-Cuff and Timi Sotire) Wanda ta wallafa shi a shekarar 2021[8]
Fina-finai
gyara sasheFim
gyara sasheShekarar | Suna | Matsayi | Bayanai |
---|---|---|---|
Rocks | Rawar farko; A Shekaru (19), Bukky Bakray ta zama ƙarama EE Rising Star Award wadda ta lashe lambar yabo kuma ɗayan mafi ƙanƙanta waɗanda aka zaɓa don Kyautar BAFTA don Mafi kyawun Jaruma a Matsayin Jagora. | ||
TBA |
Talabishan
gyara sasheShekarar | Suna | Matsayin | Bayanai |
---|---|---|---|
Matakin
gyara sasheShekarar | Suna | Matsayin | Bayanai |
---|---|---|---|
Yabo
gyara sasheShekarar | Kyautar | Kashi | Aiki | Sakamako | |
---|---|---|---|---|---|
Ayyanawa | |||||
Lashewa | |||||
Ayyanawa | |||||
Ayyanawa | |||||
Ayyanawa | |||||
Lashewa | |||||
Ayyanawa |
Manazarta
gyara sashe- ↑ Williams, Holly (8 March 2020). "Rocks stars: meet the teenage cast of the hot new British film". The Guardian. Retrieved 13 March 2021.
- ↑ Jones, Emma (17 September 2020). "Unknown east London schoolgirl actresses on 'life-changing' film Rocks". BBC. Retrieved 13 March 2021.
- ↑ "Hackney's Bukky Bakray nominated for Leading Actress and Rising Star at 2021 BAFTAs". Hackney Citizen. 25 March 2021. Retrieved 28 March 2021.
- ↑ "BAFTA Breakthrough awards for RADA actors". RADA. 17 November 2020. Retrieved 11 April 2021.
- ↑ Chant, Holly (4 March 2021). "Hackney 'rising star' nominated for BAFTA". Hackney Gazette. Retrieved 13 March 2021.
- ↑ Jones, Alice (3 March 2021). "Bukky Bakray on 'Rocks' and the Baftas: 'Anyone can act. The industry makes it exclusive out of fear'". INews. Retrieved 13 March 2021.
- ↑ Ravindran, Manori (18 March 2021). "BAFTA-Nominated 'Rocks' Actor Bukky Bakray to Star in BBC and Netflix Drama 'You Don't Know Me' (EXCLUSIVE)". Variety. Retrieved 18 March 2021.
- ↑ Chandler, Mark (21 December 2020). "Brinkhurst-Cuff curates Black Joy collection for Penguin". The Bookseller. Retrieved 13 July 2021.