Brian Abbas Amidu (an haife shi a shekara ta 1990) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zimbabwe wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Zimbabwe. [1]

Brian Amidu
Rayuwa
Haihuwa Glen Norah, Harare (en) Fassara, 21 Mayu 1990 (33 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Black Leopards F.C. (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Sana'a gyara sashe

Kaiser Chiefs gyara sashe

Bayan gwaji na makonni biyu a kulob din a farkon 2012, Amidu ya koma kulob ɗin Afirka ta Kudu Kaizer Chiefs. [2] Bayan fama da raunuka, Amidu ya bar kungiyar a watan Agustan waccan shekarar, inda ya kasa bayyana wa a hukumance.[3]

Ƙasashen Duniya gyara sashe

Amidu ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 6 ga watan Fabrairu 2013 a wasan sada zumunci da suka doke Botswana da ci 2-1. [4]

Kwallayen kasa gyara sashe

Maki da sakamakon da aka zura a ragar Zimbabwe. [5]
Manufar Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 24 Maris 2018 Levy Mwanawasa Stadium, Ndola, Zambia </img> Angola 1-0 2–2 (2–4 Sada zumunci

Manazarta gyara sashe

  1. "Zimbabwe – A. Amidu – Profile with news, career statistics and history – Soccerway" . int.soccerway.com . Retrieved 17 March 2019.
  2. "Amidu: I have joined Chiefs" . kickoff.com . 10 January 2012. Retrieved 27 November 2020.
  3. "Amidu sad to leave Chiefs" . kickoff.com . 3 August 2012. Retrieved 27 November 2020.
  4. "Zimbabwe vs. Botswana (2:1)" . national-football- teams.com . Retrieved 27 November 2020.
  5. Brian Amidu at National-Football-Teams.com  

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • Brian Amidu at WorldFootball.net