Birzhan Zhakypov
Birzhan Zhakypov (an haife shi a ranar 7 ga watan Yulin shekarar 1984) ƙwararren ɗan dambe ne mai son ɗan dambe daga Kazakhstan, wanda aka fi sani da lashe lambar zinare mai sauƙi a gasar dambe ta duniya mai son wasan dambe na shekarar 2013.
Birzhan Zhakypov | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Kazakystan |
Shekarun haihuwa | 7 ga Yuli, 1984 |
Wurin haihuwa | Sozak District (en) |
Sana'a | boxer (en) |
Wasa | boxing (en) |
Participant in (en) | 2008 Summer Olympics (en) , 2012 Summer Olympics (en) , 2014 Asian Games (en) , 2010 Asian Games (en) da 2016 Summer Olympics (en) |
Ya cancanci shiga gasar Olympics ta shekarar 2008 a birnin Beijing, inda ya doke Pál Bedák da Hovhannes Danielyan kafin ya sha kashi a hannun Zou Shiming (4:9).
A wasannin Asiya na shekarar 2010 ya doke Shin Jong-Hun kafin ya sha kashi a wasan ƙarshe da Zou Shiming.
A gasar damben duniya ta Amateur a shekarar 2011 ya yi rashin nasara a wasansa na farko da ɗan Cuban. Daga baya ya cancanci shiga gasar Olympics ta shekarar 2012 a Landan, inda ya doke Jérémy Beccu da Mark Anthony Barriga kafin ya sake yin rashin nasara a hannun Zou Shiming wanda ya lashe lambar zinare.
Manazarta
gyara sashe- cancanta
- Kididdigar damben Birzhan Zhakypov ta Ƙungiyar Ƙwallon Ƙwallon Ƙasa ta Duniya