Batuque, the Soul of a People
Batuque, Soul of a People ( taken Faransanci: Batuque, l'âme d'un peuple ) wani fim ne na shekarar 2006 na labarin gaskiya wanda Júlio Silvão Tavares ya rubuta kuma ya ba da umarni game da ƙungiyar kiɗan batuque Raiz di Tambarina, da tushen wannan nau'in kiɗan a Santiago., Cape Verde.[1][2][3]
Batuque, the Soul of a People | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2006 |
Asalin suna | Batuque |
Asalin harshe |
Portuguese language Faransanci |
Ƙasar asali | Cabo Verde |
Characteristics | |
Genre (en) | documentary film |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Júlio Silvão Tavares |
Samar | |
Mai tsarawa | Luís Correia (en) |
Kintato | |
Narrative location (en) | Cabo Verde |
External links | |
Specialized websites
|
Takaitaccen bayani
gyara sasheTurawan Portugal sun fara kawo bayin Afirka zuwa Cape Verde a cikin 1462. Waɗannan bayin sun kawo raye-rayen al'adu da kaɗe-kaɗe waɗanda za su zama Batuque: nau'in kiɗan da aka buga da ganguna yayin da mahalarta ke rawa a cikin da'irar. Rawar, wacce aka danne a lokacin Mulkin Mallaka, an ɗauke ta a matsayin alamar al'adun Cape Verdan. Fim ɗin yana neman rubuta nau'in rawa ta hanyar tambayoyi da wasan kwaikwayo na ƙungiyar kiɗan Raiz di Tambarina.
Shiryawa
gyara sasheBatuque, Soul of a People shine fim ɗin farko na Silvão. Ya shiga wani kwas tare da cibiyar sadarwa ta Africadoc kafin ya fara shirya fina-finai. Silvão ne ya fara shirya fim ɗin a Senegal, an yi fim ɗin a Cape Verde kuma an shirya shi a Faransa.[4]
Saki
gyara sasheAn nuna fim ɗin a Lisbon a watan Nuwamba 2010, tare da masu shirya fina-finai, kafin tafiya zuwa bukukuwa a Brazil da Amurka. An riga an nuna shi a Afirka a cikin Hoto, Netherlands, Copenhagen International Documentary Festival, Denmark, 24th International Documentary Film Festival Amsterdam, Netherlands, Afirka a cikin bikin fina-finai na Motion, Edinburgh, Scotland, da kuma bikin Fim na AfryKamera, Poland.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Soirée musicale capverdienne". La République des Pyrénées (in French). 9 June 2010. Retrieved 19 February 2012.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ "8/9: BloomScreen Film: Batuque, the Soul of a People". BloomBars. Archived from the original on 23 July 2012. Retrieved 23 February 2012.
- ↑ "Batuque. Cape Verde, 2007". Marfilmes. Archived from the original on 11 March 2016. Retrieved 23 February 2012.
- ↑ "Júlio Silvão: "The closing of Cape Verde's movie theaters is an affront to culture"". A Semana. 15 June 2007. Archived from the original (Interview) on 4 March 2016. Retrieved 20 February 2012.