Bagley birni ne a gundumar Guthrie, Iowa, a ƙasar Amurka. Yawan jama'arsa sun kai kimanin 233 a ƙidayar 2020, wanda ya raguwa ne daga 354 na ƙidayar 2000. Garin na daga cikin yankin Des Moines – West Des Moines Metropolitan Area Statistical Area .

Bagley, Iowa

Wuri
Map
 41°50′48″N 94°25′44″W / 41.8467°N 94.4289°W / 41.8467; -94.4289
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaIowa
County of Iowa (en) FassaraGuthrie County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 233 (2020)
• Yawan mutane 290.96 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 143 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.800795 km²
• Ruwa 0 %
Altitude (en) Fassara 338 m
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 50026
Kasancewa a yanki na lokaci

Bagley ya fara ne a cikin shekara ta 1881 ta hanyar ginin titin jirgin kasa na Chicago, Milwaukee & St. Paul ta wannan yanki.

Geography

gyara sashe

Bagley yana nan a41°50′48″N 94°25′44″W / 41.84667°N 94.42889°W / 41.84667; -94.42889 (41.846675, -94.428814).

A cewar Ofishin Kidayar Amurka, birnin yana da jimlar 0.31 square miles (0.80 km2) , duk ta kasa.

Samfuri:US Census population

 
Yawan jama'ar Bagley, Iowa daga bayanan yawan jama'ar Amurka

ƙidayar 2010

gyara sashe

Dangane da ƙidayar na 2010, akwai mutane 303, gidaje 123, da iyalai 81 da ke zaune a cikin birni. Yawan yawan jama'a ya kasance 977.4 inhabitants per square mile (377.4/km2) . Akwai rukunin gidaje 147 a matsakaicin yawa na 474.2 per square mile (183.1/km2) . Tsarin launin fata na birnin ya kasance 93.4% Fari, 1.7% Ba'amurke, 0.3% Asiya, 2.3% daga sauran jinsi, da 2.3% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 7.3% na yawan jama'a.

Magidanta 123 ne, kashi 28.5% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 51.2% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 7.3% na da mace mai gida babu miji, kashi 7.3% na da mai gida ba tare da matar aure ba. kuma 34.1% ba dangi bane. Kashi 29.3% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 9.8% na da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.46 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.99.

Tsakanin shekarun birni ya kasance shekaru 41.4. 25.4% na mazauna kasa da shekaru 18; 9% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 21.1% sun kasance daga 25 zuwa 44; 29.5% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 15.2% sun kasance shekaru 65 ko sama da haka. Tsarin jinsi na birni ya kasance 53.1% na maza da 46.9% mata.

Ƙididdigar 2000

gyara sashe

Dangane da ƙidayar na 2000, akwai mutane 354, gidaje 144, da iyalai 96 da ke zaune a cikin birni. Yawan jama'a ya kasance mutane 1,158.2 a kowace murabba'in mil ( 440.9 /km2). Akwai rukunin gidaje 157 a matsakaicin yawa na 513.6 a kowace murabba'in mil (195.5/km 2 ). Tsarin launin fata na birnin ya kasance 96.89% Fari, 0.28% Ba'amurke, 2.26% daga sauran jinsi, da 0.56% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 5.93% na yawan jama'a.

I Akwai gidaje 144, daga cikinsu kashi 29.9% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 51.4% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 9.7% na da mace mai gida babu miji, kashi 33.3% kuma ba iyali ba ne. Kashi 30.6% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma 16.7% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.46 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.01.

A cikin birni, yawan jama'a ya bazu, tare da 27.1% 'yan ƙasa da shekaru 18, 9.6% daga 18 zuwa 24, 26.3% daga 25 zuwa 44, 19.2% daga 45 zuwa 64, da 17.8% waɗanda ke da shekaru 65 ko kuma mazan. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 37. Ga kowane mata 100, akwai maza 87.3. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 84.3.

Matsakaicin kuɗin shiga na gida a cikin birni shine $29,219, kuma matsakaicin kuɗin shiga na dangi shine $38,036. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $26,875 sabanin $16,429 na mata. Kudin shiga kowane mutum na birnin shine $13,754. Kimanin kashi 9.7% na iyalai da 16.1% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 14.1% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 9.8% na waɗanda shekaru 65 ko sama da haka.

An zabi Greg Irving magajin gari a cikin 2015 kuma zai yi aiki har zuwa 2019.

Gundumar Makarantun Panorama tana hidima ga al'umma. An kafa gundumar a ranar 1 ga Yuli, 1989 a matsayin haɗewar gundumomin Panora-Linden da YJB.

Fitattun mutane

gyara sashe
  • Jordan Carstens (1981-) ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Amurka don Carolina Panthers na NFL

Duba kuma

gyara sashe

 

  • Krushchev a cikin Iowa Trail
  • Lemonade Ride

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe