Mouhamadou Bachir Ndiaye (an haife shi a ranar 27 ga watan Janairu shekara ta 1999) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya don Independence Charlotte a gasar USL League One .

Bachir Ndiaye
Rayuwa
Haihuwa 27 ga Janairu, 1999 (25 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa

Matasa, Kwalejin & Mai son

gyara sashe

An haifi Ndiaye a Dakar, Senegal . Ya ƙaura tare da danginsa zuwa Jacksonville, North Carolina a cikin 2016, kuma ya buga ƙwallon ƙafa a makarantar sakandare a Northside High School a Jacksonville, North Carolina, inda ya sami 3A All-State bambanci. [1]

A cikin 2019, Ndiaye ya halarci Kwalejin Louisburg don buga ƙwallon ƙafa na kwaleji . A kakar wasansa kadai tare da Hurricanes, Ndiaye ya buga wasanni 17, inda ya zura kwallaye shida ya zura kwallaye uku, tare da samun zabin babban taron kungiyar na farko. [2] A cikin 2020, Ndiaye ya koma Jami'ar North Carolina Wilmington . Ya kasance tare da Seahawks na yanayi uku, kuma ya buga wasanni 36. Ya kasance mai zaɓi na ƙungiyar 'yan kwallonta na ɗan wasan farko da kuma ƙungiyar United tana horar da sanarwa ta gaba ta Atlantic. [3]

Yayin da yake a UNC Wilmington, Ndiaye ya kuma bayyana a gasar USL League Two tare da Asheville City a lokacin kakarsu ta 2022, inda ya buga wasanni shida. [4]

A ranar 21 ga Disamba 2022, An zaɓi Ndiaye 47th gabaɗaya a cikin 2023 MLS SuperDraft ta Inter Miami CF. [5]

Kwararren

gyara sashe

A kan 10 Maris 2023, Ndiaye ya sanya hannu kan yarjejeniyar ƙwararrun sa ta farko tare da USL League One gefen Charlotte Independence . [1] [6] [7] Ya yi wasansa na farko na ƙwararru a ranar 18 ga Maris 2023, yana bayyana a matsayin wanda zai maye gurbin minti na 74 yayin wasan 0 – 0 da Richmond Kickers . [8]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 "2022 MLS SuperDraft Selection Bachir Ndiaye Signs with Charlotte Independence". Archived from the original on 2023-03-18. Retrieved 2023-03-18. Cite error: Invalid <ref> tag; name "auto" defined multiple times with different content
  2. "Louisburg". Louisburg. Archived from the original on 2024-03-10. Retrieved 2023-03-18.
  3. "Bachir Ndiaye – Men's Soccer". UNC Wilmington Athletics. Archived from the original on 2023-03-18. Retrieved 2023-03-18.
  4. "Asheville City SC – 2022 Regular Season – Roster – # – Bachir Ndiaye – M". uslleaguetwo.com. Archived from the original on 2023-03-18. Retrieved 2023-03-18.
  5. "Inter Miami CF Selects Goalkeeper Cole Jensen and Midfielder Bachir Ndiaye in the MLS SuperDraft 2023 Presented by adidas | Inter Miami CF". intermiamicf. Archived from the original on 2023-01-05. Retrieved 2023-03-18.
  6. USLLeagueOne com Staff (March 14, 2023). "Independence add MLS SuperDraft 2023 selection Bachir Ndiaye". USL League One. Archived from the original on March 18, 2023. Retrieved March 18, 2023.
  7. "Independence add MLS draft pick Ndiaye to 2023 roster". www.thecharlottepost.com. Archived from the original on 2023-03-18. Retrieved 2023-03-18.
  8. "Match Center | USLLeagueOne.com". www.uslleagueone.com. Archived from the original on 2023-03-18. Retrieved 2023-03-18.