Babbar Takaddun Shaida ta Ƙasa ( HNC ), wani ɓangare na babban ƙungiyar ƙwararrun ƙasashen duniya, waɗanda ke ba da takardar shaida ta ƙasa ( HNC ).

Babbar Takardar Shaida ta Kasa
professional certification (en) Fassara
Bayanai
Conferred by (en) Fassara Edexcel (en) Fassara da Scottish Qualifications Authority (en) Fassara

A ƙasar Ingila, Wales da Arewacin Ireland, HNC ita ce cancantar BTEC da Edexcel ke bayarwa, kuma a cikin Scotland, HNC babbar ƙasa ce wacce Hukumar Kula da cancantar Scotland ta bayar . Matsayin samun cancantar ya yi dai-dai da shekara ta 6 a makaranta, ko shekara guda na jami'a a Scotland, da kuma Takaddun shaida na Ilimi mai zurfi amma bai kai na Babban Diploma na Kasa (HND). Karatun cikakken lokaci, cancantar yawanci tana ɗaukar shekara ɗaya ko shekaru biyu na ɗan lokaci. Yawancin HNCs suna rufe wurare iri ɗaya da HND kuma galibi ana iya kammala HND tare da karatun cikakken lokaci na shekara ɗaya bayan nasarar kammala HNC.

A Ingila, Wales da Ireland ta Arewa, HNC (a da can matakin cancantar matakin 5) yanzu shine mataki na 4 akan Tsarin Cancantar da aka Kayyade .

A Ireland, ana ɗaukar HNC kusan dai-dai da takardar shaidar ci gaba na matakin FETAC 6; kamar yadda duka biyun sun ƙunshi aƙalla 8 kayayyaki / raka'a a matakin IRL 6 (matakin Burtaniya 4)

A cikin Scotland, HNC shine Mataki na 7 akan Tsarin Kirkirar Scotland da Tsarin cancanta.[1][2][3][4][5]

Manazarta

gyara sashe
  1. civic,sqa. "Higher National Qualifications – HNCs and HNDs". www.sqa.org.uk.
  2. HNCs and HNDs: what they are – Direct.gov.uk, accessed 30 August 2012 Archived 16 ga Yuli, 2012 at the Wayback Machine
  3. Higher National Certificate (HNC) – Aimhigher.ac.uk Archived ga Yuni, 23, 2006 at the Wayback Machine
  4. "The structure of the NQF}". Qualifications and Curriculum Authority. Archived from the original on September 26, 2006. Retrieved October 15, 2006.
  5. "Guide to Higher National Qualifications" (PDF). Scottish Qualifications Authority.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe