Awo, Imo

Gari a Jihar Imo, Nijeriya

Awo-Idemili hedikwatar ƙaramar hukumar Orsu ce a jihar Imo a kudu maso gabashin Najeriya. Garin na kusa da birnin Orlu.

Awo, Imo

Wuri
Map
 5°35′14″N 7°01′39″E / 5.58725574°N 7.02743093°E / 5.58725574; 7.02743093
Ƴantacciyar ƙasaNajeriya
Jihohin NajeriyaJahar Imo
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci

Tsohon gwamnan jihar Imo, Cif Achike Udenwa ya sanar da samar da ƴan cin gashin kai. Awo-Idemili ya kasu kashi biyar masu cin gashin kansu:

  • ISIAMA mai cin gashin kansa.
  • OKWU-AMARAIHE mai cin gashin kansa.
  • OKWU-FURUAKU mai cin gashin kansa.
  • ETITI mai cin gashin kansa.
  • AWO-IDEMILI mai cin gashin kansa

Al'ummar Isiama mai cin gashin kanta tana da Isieke da Amaimo.

Okwu-Amaraihe mai cin gashin kansa yana da Ezeogwu, Ubahaeze, Obibi da Amadi. Al'ummar Okwu-furuaku mai cin gashin kanta tana da Ahaba, Ohukabia, Amaokwu da Ubahaezedeke. Okwu-Etitio ya kasu kashi uku: - Al'ummar Etiti mai cin gashin kanta na da Edenta da Ubahaezike, yayin da Ede ƙauye ɗaya tilo da ya rage a Okwu-Etiti ya zama al'ummar Awo-Idemili mai cin gashin kanta. Al’ummomin biyar masu cin gashin kansu suna da nasu sarakunan gargajiya. Suna amfani da tsarin zaɓen kansiloli, tun daga ƙauye mafi tsufa a cikin al'ummominsu don zaɓar sarakunan gargajiya.

Manazarta

gyara sashe