Assouma Adjiké
ɗan film a ƙasar Togo
Sanni Assouma Adjiké, ɗan fim ɗin Togo ne.[1][2] Ta shahara a matsayin darektan gajeriyar fim ɗin Le Dilemme d'Eya mai lambar yabo.[3][4]
Assouma Adjiké | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Morétan-Igbérioko (en) , |
ƙasa | Togo |
Sana'a | |
Sana'a | darakta |
IMDb | nm1370057 |
Sana'a
gyara sasheA cikin shekarar, 1995, Assouma Adjiké ta jagoranci wando biyu: L'Eau sacree da Femmes Moba.[5]
Ta yi gajeren fim ɗinta Le Dilemme d'Eya a shekara ta 2002. UNESCO ce ta shirya fim ɗin kuma ta ba da kyaututtuka na musamman na juri guda biyu: Union Economique et Monétaire Ouest Africaine (UEMOA) da Plan International a bikin fina-finai da talabijin na Panafrican na Ouagadougou (FESPACO). A watan Mayu a shekara ta, 2003, an zaɓi fim ɗin don nunawa a taron Talabijin na Jama'a na Duniya (INPUT).[6]
Fina-finai
gyara sasheShekara | Fim | Matsayi | Salon | Ref. |
---|---|---|---|---|
1992 | L'Eau potable d'Anazive | Darakta | Fim | |
1993 | Le Savon de l'espoir | Darakta | Fim | |
1993 | Vivre du poisson | Darakta | Takardun bayanai | |
1995 | L'Eau sacrée | Darakta | Short film | |
1995 | Mata Moba | Darakta | Short film | |
2002 | Le Dilemme d'Eya | Darakta | Short film | |
2006 | Nyo Deal a Togo | Darakta | Short film | |
2008 | Déráyò Arúgbó | Marubucin allo | Fim |
Magana
gyara sashe- ↑ "Adjikè Assouma". SPLA. Retrieved 17 October 2020.
- ↑ "Sanni Adjiké: Togo". Afri Cultures. Retrieved 17 October 2020.
- ↑ "Assouma Adjiké". Filmweb Sp. z o. o. Sp. k. Retrieved 17 October 2020.
- ↑ "List of African Filmmakers". AFWC. Archived from the original on 19 October 2020. Retrieved 17 October 2020.
- ↑ Pallister, Janis L. (1997). French-speaking Women Film Directors: A Guide; By Janis L. Pallister. ISBN 9780838637364. Retrieved 17 October 2020.
- ↑ "UNESCO Produced Film "The Dilemma of Eya" Receives Awards". UNESCO. Retrieved 17 October 2020.