Art Stations of the Naples Metro
Tashoshin Art na Naples Metro gamayyar tashoshi ne da ke cikin ƙwaryar garin Naples, wanda ake ba su kulawa ta musamman don sanya yanayin su zamowa kyakkyawa da kuma kwanciyar hankali wajen gudanar da aiki.
Art Stations of the Naples Metro | |
---|---|
Wuri | |
Ƙasa | Italiya |
Region of Italy (en) | Campania (en) |
Metropolitan city of Italy (en) | Metropolitan City of Naples (en) |
Birni | Napoli |
History and use | |
Opening | 2001 |
Ƙaddamarwa | 2001 |
Offical website | |
|
Tare da ginawa da faɗaɗa layin metro da yawa, gundumar Naples ta haɓaka aikin Stations of Art (wanda kuma aka sani da Tsarin Hundredaukaka )ari), wanda da shi aka yi niyyar amintar da ƙirar tashar metro ga sanannun masu zane da zane-zane na zamani. Bayan haka, tare da ƙuduri (ƙuduri na 19 Mayun shekarar 2006 Lambar 637), yankin Campania ya ba da jagororin da za a yi amfani da su ga ƙira da gina tashar.
Gidajen Art, wanda aka rarraba tare da layin 1 da 6 na hanyar sadarwar Metro, sun haɗa da fasaha sama da 180 waɗanda marubutan duniya 90 suka ƙirƙira da kuma ta hanyar wasu matasa magina na gida, yana ba su damar haɗuwa da salon gine-gine daban-daban. A ranar Nuwamba 30, 2012, an zabi tashar Toledo a matsayin mafi kyawun Turai ta Jaridar Daily Telegraph ; yayin tashar Materdei ta sami wuri 13 °. [1]
Gidajen Art, da kuma (kamar yadda aka ambata a sama) don zama kyawawa don kallo, da jin daɗin rataya, suna da burin sake haɓaka yankunan da ke kewaye (kamar Piscinola, Scampia ko Chiaiano ) da kuma tura gina sabbin gine-gine ( kamar Asibitin Tekun ko kagarar Littafin ).[2] [3]
Fasali
gyara sasheAna samar da aikin ta hanyar sauƙin isa ga kowane ɓangaren masu amfani, wanda aka samar da shi ta hanyar haɓaka cikin wuraren sabis don saurin gano tashar.
Na biyun, a zahiri, ana sanya shi cikin sauƙin ganewa ta hanyar tsarin sadarwa da fuskantarwa, yin amfani da siginar gani, sauti ko keɓaɓɓe (kamar bayanin ma'ana), wanda ke wakiltar halayen haɗin tsarin.
Alamar a bayyane take kuma ba mara ƙa'ida, don bawa masu amfani damar iya motsawa kai tsaye a cikin tashar (hakan kuma yana bawa mai hanzarin amfani da tsarin tsara tsarin lokaci) amfani da shi ta hanyar da ta dace da kowane sabis ɗin da tsarin yake bayarwa.
Ana gabatar da bayanin bisa tsari madaidaici wanda ke haɗa ayyukan fasaha, alamomi da sararin samaniya.
Inganci da ta'aziyya
gyara sasheAna tabbatar da jin daɗin tashoshin ta manyan matakan ingancin gine-gine, tare da sake haɓaka yankin kewaye.
A cikin tashoshin an gama su da ayyukan da ke kare tsafta da jin daɗin mahalli, na ƙarshen musamman ya kamata ya zama mizanin ƙimar da za a iya gane shi kawai ta hanyar zaɓar shuke-shuke waɗanda ke haifar da daɗaɗaɗɗen yanayi, da kyau, da tsabta, da kuma zamani.
Wannan yana da amfani kuma don yaudarar mai amfani da ya ɗauki halin kirki.
Kayan aiki
gyara sasheJin yanayin sararin samaniya wanda tsarin ke samarwa yana da mahimmancin mahimmanci a tashoshin, kuma ana ƙaddara shi da ingancin kayan da akayi amfani dasu.
Amfani da kayan, sarrafawa, launi, hatsi da laushi suna ƙayyade ayyuka daban-daban na hadaddun; kayan da aka zaba suna da alaƙa musamman da al'adar gida (a wannan yanayin, tuff ) kuma suna sanya aikin ginin nan da nan mai amfani ya fahimta kuma mai iya gane shi, musamman mazauna yankin.
Ishesarshe, kayan ado, abubuwan da aka rubuta sannan suna ƙayyade yanayin yanayin tashar (tashar jiragen ruwa, mezzanine, hanyoyin haɗi), kuma kamar wancan ne suka bayyana keɓance aikin hoton.
Tsarin
gyara sasheGabaɗaya, Stations Art an tsara su gwargwadon takamaiman ƙa'idodin fasaha, waɗanda ke buƙatar kasancewar abubuwa uku masu aiki kamar tashar jirgin ruwa, mezzanine da ɗakunan fasaha.
Rubutun da ke gaba ya shirya ta yankin Campania kuma ya taƙaita tsari da haɗin kan tashoshin fasaha:
Hasken wuta
gyara sasheHasken yana iya ba da ma'anar filastik ga ayyukan mutum kuma yana wakiltar wadatarwa dangane da mafi ƙarancin buƙata don biyan buƙatun rana.
Amfani da haske mai kyau na iya taka rawa a cikin tsara hanyoyin mara ƙanƙanci da wurare a cikin tashoshin jiragen ruwa, yana tabbatar da (kamar yadda aka riga aka ambata) jagora kai tsaye ga jama'a.
Dole ne kuma a auna hasken halitta tare da taimakon matattara, kuma dole ne a haɗa masu daidaitawa tare da hasken wucin gadi ta yadda za a tabbatar da jin daɗin mai amfani da kuma fahimtar yanayin yanayi.
Tsaro
gyara sasheAn ba da hankali sosai game da amincin abubuwan more rayuwa, a zahiri amincin fasinjoji da ma'aikata cewa an tabbatar da shuka da yankunan da ke kusa da su daga wuta da sauran bala'i.
Don haka an kafa wannan Tsarin Tsaro wanda ke cewa:
Layin 1
gyara sasheTashar Università (Jami'ar), wanda masu tsara gine-ginen Karim Rashid suka tsara, an buɗe ta ne a ranar 26 ga Maris, 2011, ƙafa talatin a ƙasan matakin titi, a mahadar tsakanin Piazza Giovanni Bovio da Corso Umberto I.
An tsara tashar metro, eclectic kuma cike da launi, don yin alama ta dijital da bayani. A zahiri, Rashid ya ce yana tunanin sarari "wanda ya ƙunshi ilimi da yare na sabon zamanin zamani, wanda ke watsa ra'ayoyin sadarwa lokaci ɗaya, ƙirƙirawa da motsi na Juyin Fasaha na Uku." A zahiri, kusa da matakan da zasu kai tashar, an sanya tayal yumbu wanda akansa zaka sami kalmomi da yawa waɗanda aka ƙirƙira tun daga shekarun 1960 a matsayin " hanyar sadarwa ", " aiki ", " laptop ", " database " " interface " ko " software " .
Halin tashar yana da bangarori da launuka masu ban mamaki, kayan aikin da aka yi amfani da su don samar da su sune Corian da ƙarfe mai haske. A cikin ciki akwai bambanci mai ƙarfi tsakanin manyan launuka biyu, fuchsia pink da lemun tsami, waɗanda suma suna da amfani don jagorantar mai amfani zuwa tashar jiragen ruwa.
A cikin harabar akwai ayyukan fasaha da yawa. Bayan bayanan masu juyawa akwai zane-zane na Tattaunawar Tattaunawa, manyan ginshiƙai guda biyu waɗanda a cikin su akwai yuwuwar ganin fuskoki biyu a cikin martaba, wanda ke alamta tattaunawa da sadarwa tsakanin mutane. Fasaha na biyu, Ikon, babban akwatin haske ne, wanda da yawa masu siffofi uku suke shawagi a ciki. Madadin haka, a tsakanin ginshiƙan baƙaƙe da akwatin haske suna Synapsi (ko Synopsis ), wani sassaka a cikin baƙin ƙarfe wanda yake nufin hankalin ɗan adam da cibiyar sadarwar kwakwalwa.
Municipio
gyara sasheToledo
gyara sasheDante
gyara sasheMusao
gyara sasheMaterdei
gyara sasheSalvator Rosa
gyara sasheQuattro Giornate
gyara sasheVanvitelli
gyara sasheRione Alto
gyara sasheLayi na 6
gyara sasheMergellina
gyara sasheLala
gyara sasheAugusto
gyara sasheMorera
gyara sasheManazarta
gyara sashe- ↑ Le stazioni della metro più belle d'Europa - Il Daily Telegraph premia Napoli con le fermate Toledo e Materdei. Accessed on November 30, 2012
- ↑ Le stazioni della metro più belle d'Europa - Il Daily Telegraph premia Napoli con le fermate Toledo e Materdei. Accessed on December 12, 2014
- ↑ a b c d "Stazioni dell'arte - Università". MetroNapoli. Archived from the original on 2013-02-18.