Arouna Kone
Arouna Koné[1] (an haife shi 11 ga watan Nuwambar 1983), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ivory Coast wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba a ƙungiyar VK Weerde ta Belgium.
Arouna Kone | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Anyama (en) , 11 Nuwamba, 1983 (41 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ivory Coast | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | wing half (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 9 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 78 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 182 cm | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Imani | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Addini | Musulunci |
Bayan yin suna don kansa a cikin Eredivisie, tare da Roda JC da PSV, ya sanya hannu tare da Sevilla a shekarar 2007, inda ya kasance da wuya ya bayyana saboda rauni da lamuni. A cikin shekarar 2012, ya koma daga Levante zuwa Premier League, inda ya wakilci Wigan Athletic da Everton, ya lashe kofin FA guda daya tare da tsohon.
Kone ya buga wa tawagar ƙasar Ivory Coast wasa a duniya tun a shekarar 2004 har ya yi ritaya a shekara ta 2013. Ya bayyana a gasar cin kofin duniya ta FIFA na shekarar 2006, da kuma gasar cin kofin ƙasashen Afrika guda uku da ya yi wa ƙasarsa, inda ya samu jimillar wasanni 39 da zira ƙwallaye 9.
Aikin kulob
gyara sashePSV
gyara sasheKoné ya jure da wahala a farkon kakar PSV ta 2007–2008 : saboda yaɗuwar kwanan wata, ya dawo a makare zuwa horon kakar wasa bayan hutu a ƙasarsa, don haka ya rasa lokaci mai mahimmanci don shirya sabon kamfen. A kara da cewa, ɗan wasan ya kamu da cutar zazzaɓin cizon sauro a ƙarshen watan Yulin 2007, [2] A watan Agusta, an sanar da cewa ya koma atisaye sakamakon fargabar rashin lafiyar da ya samu, kuma ana sa ran zai samu sauƙi a wasan farko na ƙungiyar. wasan lig da Heracles Almelo a ranar 19 ga Yuli; [3] shi ma nan take ya koma aikin ƙasa da ƙasa.[4]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "List of players" (PDF). CAF. Archived from the original (PDF) on 24 July 2014. Retrieved 1 June 2019.
- ↑ "Koné adds to Koeman's woes". Archived from the original on 27 September 2007.
- ↑ "Koné returns to training". Archived from the original on 27 May 2011.
- ↑ "Koné back in Ivory Coast squad".[permanent dead link]{{|date=June 2016|bot=medic}}
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Ƙididdiga a Voetbal International (in Dutch)
- Arouna Koné
- Arouna Koné </img>
- Arouna Koné
- Arouna Kone – FIFA competition record (an adana)