Arafat Djako (an haife shi 10 Nuwamba 1988) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Togo.[1]

Arafat Djako
Rayuwa
Haihuwa Lomé, 10 Nuwamba, 1988 (35 shekaru)
ƙasa Togo
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AC Merlan (en) Fassara2007-2008264
Ashanti Gold SC (en) Fassara2008-200983
  Ƙungiyar ƙwallon kafa ta Togo2008-
Bnei Sakhnin F.C. (en) Fassara2009-2010273
Hapoel Acre F.C. (en) Fassara2010-20101610
Gaziantepspor (en) Fassara2011-201140
FC Anzhi Makhachkala (en) Fassara2011-201210
Shamakhi FK (en) Fassara2012-201241
Al-Arabi SC (en) Fassara2012-201270
Bnei Sakhnin F.C. (en) Fassara2013-201390
FC Dacia Chișinău (en) Fassara2014-201441
CF Mounana (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 1.77 m

Aikin kulob gyara sashe

Djako ya fara aikinsa a matsayin matashi daga AC Merlan, a cikin hunturu 2007 ya ci gaba da zama a tawagar farko, a nan ya taka leda a tsakanin 1 ga watan Yuli 2008 fiye da shiga babban kulob din Ghana Ashanti Gold SC, A 2009, ya shiga kulob din Isra'ila na Bnei Sakhnin a kulob din. A karshen wannan kakar ta sayar dashi a wani kulob na Isra'ila Hapoel Acre.[2]

A ranar 8 ga watan Satumba 2012, an sanar da cewa Djako ya koma Inter Baku akan canja wuri na kyauta.[3]

A ranar 19 ga watan Maris 2014, Djako ya rattaba hannu a kulob ɗin Dacia Chișinău akan kwangilar shekaru biyu bayan ɗan gajeren lokacin gwaji.[4] [5]

Ayyukan kasa da kasa gyara sashe

Djako ya buga wasansa na farko a tawagar kasar Togo a ranar 10 ga watan Satumba 2008 da Zambia[6] kuma kiransa na biyu ya kasance a ranar 28 ga watan Maris 2009 don wasan da Kamaru a cikin cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA 2010. [7]

Manazarta gyara sashe

  1. "Arafat Djako :: Arafat Djako :: Bahir Dar Kenema" . www.zerozero.pt (in Portuguese). Retrieved 8 April 2020.
  2. "The Israel Football Association" . football.org.il . Archived from the original on 21 March 2012. Retrieved 29 October 2009.
  3. "Today.Az - Inter FC signs up Togolese footballer" . today.az .
  4. "Transferts: Le Togolais Arafat Djako rebondit en Moldavie !" (in French). africatopsports. Retrieved 7 April 2014.
  5. "ARAFAT DJAKO SIGNS FOR DACIA CHISNAU" . africafootballshop. Retrieved 7 April 2014.
  6. "Coupe du Monde, Afrique du Sud 2010 - Matches - FIFA.com" . FIFA.com . Archived from the original on 2 October 2011.
  7. "La sélection contre le Cameroun" . FIFA.com . Archived from the original on 27 March 2009.

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe