Anthony Oyono
Anthony Henri Zué Oyono Omva Torque (An haife shi ranar 12 ga watan Afrilu, shekara ta 2001A.c). ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga kulob ɗin Seria B Frosinone. An haife shi a Faransa, yana wakiltar Gabon a matakin kasa da kasa.[1] [2]
Anthony Oyono | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Birnin Lille, 12 ga Afirilu, 2001 (23 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa |
Gabon Faransa | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya |
Aikin kulob/Ƙungiya
gyara sasheBayan ya koma US Boulogne a cikin shekarar 2018,[3] Oyono an sanya shi zuwa ƙungiyar farko a cikin watan Yuli 2020, ya fara zama babban kulob a ranar 21[4] ga Agusta 2020, [5]ya fara wasan a matsayin mai tsaron baya a cikin wasan suka tashi 1-0 daga a waje nasara da US Quevilly-Rouen a cikin Championnat National. [6] [2] A watan Oktoba, ya sanya hannu kan tsawaita kwantiragin shekaru uku da kulob din. [7]
`Yarjejeniya
gyara sasheA ranar 30 ga watan Janairun 2022, Oyono ya rattaba hannu kan kwangila tare da kulob din Frosinone na Italiya har zuwa 30 Yuni 2024.[8]
Ayyukan kasa
gyara sasheA ranar 30 ga watan Maris, 2021 Oyono ya fara buga wasansa na farko na kasa da kasa tare da Gabon, inda ya fara wasa a matsayin mai tsaron baya a wasan da suka doke Angola da ci 2-0 a gasar neman gurbin shiga gasar cin kofin Afrika ta 2021.[9][10]
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Anthony Oyono at Soccerway
Manazarta
gyara sashe- ↑ Anthony Oyono". National Football Teams. Retrieved 7 February 2022.
- ↑ 2.0 2.1 Anthony Oyono at Soccerway
- ↑ Kanganga, Jean-Thimothé (16 October 2020). "Football: 3 ans de plus pour Anthony Oyono Omva à l'USBCO". Gabon Review (in French). Archived from the original on 31 October 2020. Retrieved 30 March 2021.
- ↑ Liron, Sylvain (29 August 2020)."-Football (N3): " Anthony Oyono ne jouait pas il y a deux ans en U19, il est titulaire en National". La Voix du Nord (in French). Retrieved 30 March 2021.
- ↑ Anthony Oyono at Soccerway. Retrieved 30 March 2021.
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs named:2
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs named:0
- ↑ "Anthony Oyono È GIALLAZZURRO" (Press release) (in Italian). Frosinone. 30 January 2022. Retrieved 31 January 2022.
- ↑ Liron, Sylvain (2 November 2020). "Football: sélectionné avec le Gabon, Anthony Oyono pourrait rater 3 matches de Boulogne". La Voix du Nord (in French). Retrieved 30 March 2021.
- ↑ Ndong, Willy (30 March 2021). "Qualifications Can 2021: des Panthères sans options fiables à Luanda". L'Union (in French). Archived from the original on 18 April 2021. Retrieved 30 March 2021.