Anthea Stewart
Anthea Dorine Stewart (an haife ta a ranar 20 ga watan Nuwamba, shekara ta 1944) tsohuwar 'yar wasan hockey ce wacce ta kasance memba na ƙungiyar mata ta ƙasar Zimbabwe wacce ya lashe lambar zinare a gasar Olympics ta bazara ta 1980 a Moscow . [1] A baya, ta wakilci Afirka ta Kudu tsakanin 1963 da 1974.
Anthea Stewart | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Blantyre (en) , 20 Nuwamba, 1944 (80 shekaru) |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Ƴan uwa | |
Yara |
view
|
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | field hockey player (en) |
Mahalarcin
| |
Nauyi | 56 kg |
Tsayi | 160 cm |
Saboda kauracewa Amurka da sauran ƙasashe, ƙungiya ɗaya ce kawai ke samuwa don yin gasa a gasar hockey ta mata: ƙungiyar USSR mai karɓar bakuncin. An aika da buƙata zuwa ga gwamnatin Zimbabwe, wanda da sauri ya tara ƙungiyar ƙasa da mako guda kafin a fara gasar.[2]
Ga mamakin kowa, sun ci nasara, suna da'awar lambar yabo ta Zimbabwe kawai a wasannin 1980. Ba wai kawai lambar yabo ce kawai ta Zimbabwe ba, ita ce lambar yabo ta farko da aka ba wa wasan hockey na mata a tarihin Olympics.[3]
Stewart ita ce mahaifiyar mai tsinkaye na kasa da kasa Evan Stewart,[4] wanda ya taka leda a wasannin Olympics na bazara uku a jere don ƙasarsa, tun daga 1992 a Barcelona, Spain.[5]
Bayanan da aka ambata
gyara sashe- ↑ England, Andrew (2012-06-08). "Sarah English, Anthea Stewart, Patricia Davies: Zimbabwe". Financial Times. Retrieved 2017-11-27.
- ↑ England, Andrew (2012-06-08). "Sarah English, Anthea Stewart, Patricia Davies: Zimbabwe". Financial Times. Retrieved 2017-11-27.
- ↑ "Golden girl goes down memory lane - The Standard". The Standard (in Turanci). 2011-07-02. Retrieved 2017-11-27.
- ↑ Nielsen, Erik (2016). The British world and the five rings. Nielsen, Erik (College teacher),, Llewellyn, Matthew P. London: Routledge. ISBN 9781138909588. OCLC 912379157.
- ↑ Ndemera, Tendai (2002-04-06). "Zimbabwe: Talent Runs in the Stewart Family". The Herald (Harare). Retrieved 2017-11-27.