Ambaliyar Filayen Ƙasashen Kogin Ringarooma
Filin Ambaliyar ruwan tsufana ya bayyana a Ƙarƙashin Kogin Ringarooma mai dausayi yanki ne mai dausayi ya ƙunshi filin ambaliya ruwan tsufana na ƙananan kogin Ringarooma a arewa maso gabashin Tasmania, Ostiraliya . A cikin 1982 an ayyana shi a matsayin dausayi mai mahimmanci na duniya ƙarƙashin Yarjejeniyar Ramsar .
Ambaliyar Filayen Ƙasashen Kogin Ringarooma | |
---|---|
General information | |
Labarin ƙasa | |
Tsarin Daidaiton Labarin Kasa | 40°54′S 147°56′E / 40.9°S 147.93°E |
Kasa | Asturaliya |
Territory | Tasmania (en) |
Bayani
gyara sasheWurin Ramsar yana da fadin 3,519 hectares (8,700 acres) . Ya ta'allaka ne tsakanin garuruwan Tomahawk zuwa yamma da Gladstone a kudu maso gabas.Filin yashi ne mai ruwan tsufanq ,lebur kuma ƙasan ƙasa, mai tsayin ƙasa da ƙasa da 20 metres (66 ft) sama da matakin teku. A fannin ilmin ƙasa, ya ƙunshi yumbu na Quaternary,yashi da tsakuwa tare da ƙasa mai silƙiya da ke saman yashi mai launin toka mai zurfi. Ana samun simintin ne daga zaizayar ruwa a magudanar ruwa sakamakon hakar gwangwani. Matsakaicin ruwan sama na shekara-shekara shine 625-750 mm.
Flora da fauna
gyara sasheWurin yana cike da ciyayi mai tsiro da ciyayi da kuma kewayen daji . Tsire-tsire da yawa waɗanda ba safai ba ko barazana a cikin Tasmania, gami da Centipeda minima, Polygonum strigosum, Lythrum salicaria da Villarsia exaltata, suna faruwa a can. Hakanan yana ba da ingantaccen ciyarwa da mazaunin gida ga tsuntsayen ruwa da yawa. Ana amfani da yankin wajen kiwo da kuma ka'idojin farautar tsuntsayen ruwa.