Amara Baby (an haife shi 23 ga watan Fabrairun 1989) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya .

Amara Baby
Rayuwa
Haihuwa Le Blanc-Mesnil (en) Fassara, 23 ga Faburairu, 1989 (35 shekaru)
ƙasa Faransa
Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
LB Châteauroux (en) Fassara2008-2014878
Le Mans F.C. (en) Fassara2012-2013321
  Stade Lavallois (en) Fassara2013-2014256
AJ Auxerre (en) Fassara2014-2015205
Royal Charleroi S.C. (en) Fassara2015-
  Senegal men's national association football team (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa fullback (en) Fassara
Tsayi 183 cm

Aikin kulob

gyara sashe

A ranar 8 ga watan Yunin 2020, Baby ya kammala canja wuri kyauta daga Antwerp zuwa Eupen.[1]

Ayyukan ƙasa da ƙasa

gyara sashe

An haife shi a Faransa kuma ɗan asalin Senegal, Baby ya fara buga wasansa na farko na ƙasa da ƙasa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal a wasan neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika da ci 3–1 2017 da Burundi a ranar 13 ga watan Yunin 2015.[2]

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Amara Baby – French league stats at LFP – also available in French
  • Amara Baby at Soccerway