Amanda Mthandi
Amanda Mthandi (an Haife ta a ranar 23 ga Mayu 1996) ' yar wasan ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu ce wacce ke buga gaba a Jami'ar Johannesburg da kuma ƙungiyar mata ta Afirka ta Kudu .[1][2]
Amanda Mthandi | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | 23 Mayu 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Afirka ta kudu | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Makaranta | Jami'ar Johannesburg | ||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
An haifi Mthandi a Soweto kuma ta karanci harkokin sufuri a Jami'ar Johannesburg (UJ). An nada ta a matsayin gwarzuwar 'yar wasa ta UJ a 2019.[3][2]
Manufar kasa da kasa
gyara sasheMaki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Afirka ta Kudu ta ci a farko
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1
|
21 Nuwamba 2018 | Cape Coast Sports Stadium, Cape Coast, Ghana | Samfuri:Country data EQG</img>Samfuri:Country data EQG | 6–1
|
7–1
|
Gasar Cin Kofin Mata Na Afirka 2018 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Banyana Banyana's Amanda Mthandi signs in Spain". South African Football Association. 14 July 2020. Retrieved 5 January 2024.
- ↑ 2.0 2.1 Gouws, Coetzee (21 October 2019). "Hard work pays off for UJ's Amanda Mthandi". yoursport.co.za. Retrieved 5 January 2024.
- ↑ "Banyana Banyana's Amanda Mthandi signs in Spain". South African Football Association. 14 July 2020. Retrieved 5 January 2024.