Amalie Grønbæk Thestrup (an haife ta a ranar 17 ga watan Maris shekarar 1995) 'yar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Denmark wacce ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta West Ham United a kan aro daga PSV kuma ta fito a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta Denmark .

Amalie Thestrup
Rayuwa
Haihuwa Hellerup (en) Fassara, 17 ga Maris, 1995 (29 shekaru)
ƙasa Denmark
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Ballerup-Skovlunde Fodbold (en) Fassara2017-20194832
A.S. Roma Women (en) Fassara2019-2020123
  Denmark women's national football team (en) Fassara2019-40
Liverpool F.C. Women (en) Fassara2020-ga Yuli, 2021123
PSV Vrouwen (en) Fassaraga Augusta, 2021-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 168 cm
Amalie Thestrup a yayin wasa

Sana'a gyara sashe

Ta kuma taka leda a kungiyoyin mata na kasar Denmark, sau da yawa.

Ta yi wasan farko na kasa da kasa a cikin tawagar ƙasar Danish, a ranar 4 ga ga watan Maris shekarar 2019 da China, a gasar cin kofin Algarve na shekarar 2020 .

A cikin Watan Yuli shekarar 2020, Thestrup ya rattaba hannu kan sabon kulob na gasar Championship Liverpool . A ranar 25 ga watan Mayu shekarar 2021, ta bar Liverpool a ƙarshen kwantiraginta, bayan da ta ci kwallaye huɗu kawai a wasanni 17 da ta buga.

A watan Janairu na shekarar 2023, ta koma West Ham United a matsayin aro daga PSV na sauran lokacin shekarar 2022 da shekara ta /23 WSL.

Girmamawa gyara sashe

Brøndby IF
  • Elitedivisione : 2015, 2017
  • Elitedivisionen masu tsere: 2016
  • Kofin Danish : 2015, 2017

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe