Alpha Richard Diounkou Tecagne (an haife shi ranar 10 ga watan Oktoban 2001) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Barcelona Atlètic ta Sipaniya, a kan aro daga Granada.[1]

Alpha Diounkou
Rayuwa
Haihuwa Senegal, 10 Oktoba 2001 (22 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Manchester City F.C. Reserves and Academy (en) Fassara-
  Spain national under-17 football team (en) Fassara17 ga Janairu, 2018-14 Mayu 2018
  Senegal national under-20 football team (en) Fassara15 Mayu 2019-
  Senegal national association football team (en) Fassara15 Nuwamba, 2020-
 
Muƙami ko ƙwarewa full-back (en) Fassara
Tsayi 1.83 m

Sana'a gyara sashe

Diounkou ya fara buga ƙwallo ne da makarantar matasa ta Son Cladera yana ɗan shekara 6, kafin ya koma makarantar matasa ta Mallorca yana da shekaru 14. Ya koma makarantar matasa ta Manchester City a cikin watan Janairun 2016.[2] Ya yi aiki a hanyarsa ta sama da ajiyar su, kafin ya koma Granada a ranar 31 ga watan Agustan 2021.[3] Ya koma San Fernando a matsayin aro na rabin farkon kakar 2021-22.[4] A ranar 31 ga watan Janairun 2021, ya koma Barcelona B na sauran kakar wasa.[5]

Ayyukan ƙasa da ƙasa gyara sashe

An haifi Diounkou a Senegal kuma ya ƙaura zuwa Spain tun yana ƙarami. Ya wakilci Spain U17s a 2018 UEFA European Under-17 Championship.[6] Ya koma wakiltar Senegal U20s a gasar cin kofin duniya ta FIFA U-20 na 2019.[7] An kira Diounkou zuwa babbar tawagar ƙasar Senegal a cikin watan Mayun 2022 don wasannin neman tikitin shiga gasar cin kofin Afrika na 2023.[8]

Manazarta gyara sashe

  1. https://web.archive.org/web/20200206013743/https://www.fifadata.com/document/FWYC/2019/pdf/FWYC_2019_SquadLists.pdf
  2. https://www.diariodemallorca.es/rcd-mallorca/2017/02/12/son-cladera-reclamara-city-derechos-3468217.html
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-22. Retrieved 2023-03-22.
  4. https://sfcd.es/alpha-diounkou-prometedor-refuerzo-para-la-banda-derecha/
  5. https://heavy.com/sports/fc-barcelona/confirm-signing-of-right-back/
  6. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2020-09-13. Retrieved 2023-03-22.
  7. https://web.archive.org/web/20190514211655/https://www.fsfoot.sn/fr/communiques/liste-des-21-joueurs-retenus-pour-le-mondial-u20/
  8. https://www.sport.es/es/noticias/futbol-base/alpha-diounkou-responde-barca-b-gana-llamada-senegal-13734275

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • Alpha Diounkou at Soccerway
  • Alpha Diounkou at BDFutbol
  • Alpha Diounkou at LaPreferente.com (in Spanish)