Ali Sadek Abou-Heif (Larabci: علي صادق أبو هيف‎) lauyan Masar ne[1] kuma masani ne kan kare haƙƙin ɗan atdam, wanda aka bayyana shi a matsayin ɗaya daga cikin ƙwararrun ƙwararru a cikin dokokin jama'a na ƙasa da ƙasa da kare haƙƙin ɗan adam a Masar kuma galibi a cikin ƙasashen Larabawa.[2] Ya kasance Farfesa na Dokokin Jama'a na Duniya a Jami'ar Alexandria. An ba shi lambar yabo ta UNESCO don Ilimin 'Yancin Ɗan Adam a cikin shekarar 1981.

Ali Sadek Abou-Heif
Rayuwa
Haihuwa 1981 (42/43 shekaru)
ƙasa Misra
Harshen uwa Egyptian Arabic (en) Fassara
Karatu
Harsuna Larabci
Egyptian Arabic (en) Fassara
Sana'a
Sana'a Mai kare ƴancin ɗan'adam da Lauya
Employers Jami'ar Alexandria

Manazarta

gyara sashe
  1. Books, L. L. C. Egyptian Lawyers: Youssef Darwish, Khalil Abdel-Karim, Mamdouh Ismail, Montasser El-Zayat, Ahmad Najib Al-Hilali, Ali Sadek Abou-Heif. Samfuri:ASIN.
  2. "Address by Amadou-Mahtar M'Bow, Director-General of UNESCO, on the occasion of the ceremony for the award of the 1981 Unesco Prize for the Teaching of Human Rights; 1982".