Alex
Alex suna ne gama gari. Yana iya komawa zuwa gajeriyar sigar Alexander, Alexandra, Alexis.
Alex | |
---|---|
unisex given name (en) | |
Bayanai | |
Suna a harshen gida | Alex |
Harshen aiki ko suna | Slovene (en) , Dutch (en) , Turanci da Italiyanci |
Tsarin rubutu | Baƙaƙen boko |
Soundex (en) | A420 |
Cologne phonetics (en) | 0548 |
Caverphone (en) | ALK111 |
Family name identical to this given name (en) | Alex |
Attested in (en) | frequency of first names in the Netherlands, 2010 (en) |
Mutane
gyara sasheDa yawa
gyara sashe- Alex Brown (rashin fahimta), mutane da yawa
- Alex Gordon (rashin fahimta), mutane da yawa
- Alex Harris (rashin fahimta), mutane da yawa
- Alex Jones (rashin fahimta), mutane da yawa
- Alexander Johnson (rashin fahimta), mutane da yawa
- Alex Taylor (rashin fahimta), mutane da yawa
Yan siyasa
gyara sashe- Alex Allan (an haife shi a shekara ta 1951) shi ne jami'in diflomasiyyar Burtaniya
- Alex Attwood (an haife shi a shekara ta 1959), ɗan siyasan Irish na Arewa
- Alex Kushnir (an haife shi a shekara ta 1978), ɗan siyasan Isra'ila
- Alex Salmond (an haife shi a shekara ta 1954), ɗan siyasan Scotland, tsohon Ministan Farko na Scotland
'Yan wasan kwallon kwando
gyara sashe- Alex Avila (an haife shi a shekara ta 1987), ɗan wasan ƙwallon kwando na Amurka
- Alex Bregman (an haife shi a shekara ta 1994), ɗan wasan ƙwallon kwando na Amurka
- Alex Gardner (Baseball) (1861-1921), ɗan wasan ƙwallon kwando na Kanada
- Alex Katz ( an haife shi a shekara ta 1994) shi ne ɗan wasan ƙwallon kwando na Amurka
- Alex Pompez (1890 – 1974), shugaban zartarwa na Amurka a wasan ƙwallon kwando na Negro League da kuma Manyan Baseball Scout.
- Alex Rodriguez (an haife shi a shekara ta 1975), ɗan wasan ƙwallon kwando na Amurka
Kwallon kafa na Amurka
gyara sashe- Alex Anzalone (an haife shi a shekara ta 1994) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Bachman (an haife shi a shekara ta 1996) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Barnes (kwallon kafa na Amurka), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Bars (an haife shi a shekara ta 1995), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Barrett, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Cappa, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Highsmith (an haife shi a shekara ta 1997) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Hornibrook (an haife shi a shekara ta 1997) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Karras (1935–2012), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka kuma ɗan wasan kwaikwayo
- Alex Leatherwood (an haife shi a shekara ta 1998) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Light (an haife shi a shekara ta 1996) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Mack, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex McGough, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Redmond (kwallon kafa na Amurka), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
- Alex Smith (an haife shi a shekara ta 1984) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka
'Yan wasan kwallon kafa
gyara sashe- Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1976) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
- Alex (wanda aka haifa a shekara ta 1977), cikakken suna Alexsandro de Souza, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
- Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1979), cikakken suna Domingos Alexandre Martins Costa, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Portugal.
- Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a watan Yuni 1982), cikakken suna Alex Rodrigo Dias da Costa, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
- Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1989), cikakken suna Alex Costa dos Santos, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
- Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi 19 ga Mayu 1990), cikakken suna Francisco Alex do Nascimento Moraes, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
- Alex (wanda aka haifa a watan Agusta 1990), cikakken suna Alexssander Medeiros de Azeredo, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
- Alex (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1999), cikakken suna Alex de Oliveira Nascimento, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Brazil.
- Alex Cazumba (an haife shi a shekara ta 1988) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
- Alessandro Del Piero (an haife shi a shekara ta 1974) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Italiya
- Alex Ferguson (an haife shi a shekara ta 1941), kocin ƙwallon ƙafa ta ƙasar Scotland kuma ɗan wasa
- Alex Freitas (an haife shi a shekara ta 1988) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
- Alex Freitas (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Portugal
- Alex Gardner (dan wasan ƙwallon ƙafa) (1877-1952), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Scotland
- Alex Manninger (an haife shi a shekara ta 1977) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Austriya
- Alex Raphael Meschini (an haife shi a shekara ta 1982) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
- Alex Monteiro de Lima (an haife shi a shekara ta 1988) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
- Alex Morgan (an haife shi a shekara ta 1989), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta mata ta Amurka
- Alex Oxlade-Chamberlain (an haife shi a shekara ta 1993) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila
- Álex Pérez (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Sipaniya
- Alessandro Santos (an haife shi a shekara ta 1977) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil ɗan ƙasar Brazil
- Alex Silva (an wasan ƙwallon ƙafa, an haife shi a shekara ta 1985) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
- Alex Stepney (an haife shi a shekara ta 1942) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila
- Alex Whittle (an haife shi a shekara ta 1993) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila
Yan wasan kwando
gyara sashe- Alex King (kwallon kwando) (an haife shi a shekara ta 1985), ɗan wasan ƙwallon kwando na Jamus
- Alex Len (an haife shi a shekara ta 1993), ɗan wasan ƙwallon kwando na Ukraine
- Alex Poythress (an haife shi a shekara ta 1993) shi ne ɗan wasan kwando na Ba'amurke ɗan Ivory Coast na Maccabi Tel Aviv.
- Alex Tyus (an haife shi a shekara ta 1988), ɗan wasan ƙwallon kwando ɗan Amurka-Isra'ila
'Yan dambe
gyara sashe- Alex Arthur (an haife shi a shekara ta 1978) shi ne ɗan dambe ɗan ƙasar Burtaniya
- Alex Obeysekere (1918-2002), dan damben Sri Lanka
Motoci
gyara sashe- Alex Albon (an haife shi 1996), direban tseren Thai
- Alex Labbe (an haife shi a shekara ta 1993), direban tseren Kanada
- Alex Zanardi (an haife shi a shekara ta 1966), direban tseren Italiya kuma ɗan wasan paracyc
Sauran wasanni
gyara sashe- Alex Asensi (an haife shi a shekara ta 1984) shi ne ɗan wasan tennis na ƙasar Norway
- Alex Auld (an haife shi a shekara ta 1981), ɗan wasan hockey na Kanada
- Alex Chu (an haife shi a shekara ta 1992), ɗan wasan ƙwararren ɗan wasan Amurka, wanda aka fi sani da sunan wasan sa Xpecial
- Alex Glenn (an haife shi a shekara ta 1988), ɗan wasan rugby na New Zealand
- Alex Koslov, sunan zobe na Alex Sherman (an haife shi a shekara ta 1984), ɗan kokawa ɗan asalin ƙasar Moldova.
- Alex Ovechkin (an haife shi a shekara ta 1985), ɗan wasan hockey na ƙasar Rasha kuma kyaftin na Babban Birnin Washington
- Alex Pierzchalski (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Kanada
- Alex Schlopy (an haife shi a shekara ta 1992) shi ne ɗan wasan tsere na Amurka
- Alex Tripolski (an haife shi a shekara ta 1962), mai harbin wasannin Olympics na Isra'ila, kuma Shugaban Ƙungiyar Curling ta Isra'ila.
Fasaha da nishaɗi
gyara sashe- Alex (an wasan kwaikwayo) (1959-2011), ɗan wasan Indiya kuma mai sihiri
- Alex (mawaƙi) (an haife shi a shekara ta 1978) shi ne mawaƙin Danish
- Alex Borstein (an haife shi a shekara ta 1972), ɗan wasan kwaikwayo na Amurka
- Alex Brooker (an haife shi a shekara ta 1984), ɗan jaridar Burtaniya kuma mai gabatar da Ƙafar Ƙarshe
- Alex Bulmer, marubucin wasan kwaikwayo na Kanada kuma mai wasan kwaikwayo
- Alex Chilton (1950–2010), mawaƙin Amurka-mawaƙi, mawaƙi, mawaƙi, jagoran mawaƙin Akwatin.
- Alex Chu (an haife shi a shekara ta 1979), mawaƙin Koriya-Kanada na Clazziquai
- Alex Day (an haife shi a shekara ta 1989), mawaƙin Ingilishi
- Alex Gardner (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne mawaƙin ɗan ƙasar Scotland
- Alex Gaskarth (an haife shi a shekara ta 1987), mawaƙin Amurka na All Time Low
- Alex Gonzaga (an haife shi a shekara ta 1988), 'yar wasan kwaikwayo ta Philippines, ɗan wasan barkwanci, da YouTuber
- Alex Harvey (mawaki) (1935-1982), mawaƙin dutsen Burtaniya
- Alex Hood (an haife shi a shekara ta 1935), mawaƙin gargajiya na Australiya
- Alex James (mawaki) (an haife shi a shekara ta 1968), ɗan wasan bass na Burtaniya don Blur
- Alex Jolig (an haife shi a shekara ta 1963), ɗan wasan Jamus, mawaki kuma ɗan tseren babur
- Alex Kingston (an haife shi a shekara ta 1963) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila
- Alex Koehler (an haife shi a shekara ta 1991), ɗan wasan Amurka na Chelsea Grin
- Alex Lifeson, sunan mataki don mawaƙin Kanada Alexandar Zivojinovich (an haife shi a shekara ta 1953), mawallafin guitar Rush
- Alex O'Loughlin (an haife shi a shekara ta 1976), ɗan wasan Australia ne
- Alex Russell (an wasan kwaikwayo) (an haife shi a shekara ta 1987), ɗan wasan Ostiraliya
- Alex Sharpe ( fl. 1991-yanzu), mawaƙin Irish
- Alex Trebek (1940–2020), Ba'amurke Ba'amurke mai masaukin baki na wasan yana nuna Jeopardy!
- Alex Turner ( an haife shi a shekara ta 1986).
- Alex Van Halen (an haife shi a shekara ta 1953).
- Alex Vargas (an haife shi a shekara ta 1988) shi ne mawaƙin Danish
- Alex Winter (an Haife shi a shekara ta 1965), ɗan wasan kwaikwayo Ba'amurke ɗan Burtaniya ne
Sauran
gyara sashe- Alex Aïnouz (an haife shi a shekara ta 1982), YouTuber na abinci na Faransa
- Alex Azar (an haife shi 1967), jami'in gwamnatin Amurka kuma lauya
- Alex Balfanz (an haife shi a shekara ta 1999), mai haɓaka wasan bidiyo na Amurka
- Alex Ferrer (an haife shi a shekara ta 1960), alkali ɗan Cuban ne a halin yanzu yana zaune a Miami, Florida
- Alex Konanykhin (an haife shi a shekara ta 1966), ɗan kasuwan Rasha, tsohon ma'aikacin banki
- Alex McCool (1923-2020), manajan NASA na Amurka
- Alex Stokes (an haife shi a shekara ta 1996), shahararren ɗan wasan intanet na Amurka
- Alex Wagner (an haife shi a shekara ta 1977), ɗan jaridar Amurka
Dabbobi
gyara sashe- Alex (aku) (1976-2007), ɗan Afirka Grey Parrot kuma batun gwajin harshe
Haruffa na almara
gyara sashe- Alex, wani hali a cikin fim ɗin wasan kwaikwayo na wasan kwaikwayo na soyayya na Amurka na 2009 Shi kawai Ba Haka Yake Cikinku ba.
- Alex ( <i id="mwAQ0">A Clockwork Orange</i> )
- Alex ( <i id="mwARA">Power Rangers</i> )
- Alex ( <i id="mwARM">Street Fighter</i> )
- Alex ( <i id="mwARY">Mai leƙen asiri</i> )
- Alex Browning, wani hali daga Ƙarshe na Ƙarshe
- Alex Cross, daga Alex Cross novel da jerin fina-finai
- Alex Fierro, daga Magnus Chase da Allolin Asgard na Rick Riordan
- Alex P. Keaton, wani hali a gidan talabijin na Amurka TV sitcom Family dangantaka
- Alex the Lion, daga Madagascar raye-rayen fina-finai da ikon amfani da sunan kamfani
- Alex Louis Armstrong, masanin ilimin kimiya na jihar daga Fullmetal Alchemist
- Alex Masterley, halin take a cikin Alex (comic strip)
- Alex Millar ( <i id="mwAS4">Kasancewar Mutum</i> )
- Alex O'Donnell, wani hali a cikin 2009 American fantasy movie comedy 17 Again.
- Alex, ɗaya daga cikin halayen maza masu aure a wasan bidiyo na Stardew Valley
- Alex Rider (hali), daga litattafan Alex Rider na Anthony Horowitz
- Alex Shamir, jarumi a cikin fim ɗin 1994 na Amurka mai ban dariya Robot in the Family
- Alex Standall, wani hali a cikin labari da Netflix jerin Dalilai 13 Me yasa
- Alex Taylor, babban hali a wasan bidiyo The Crew
- Alex, tsohuwar avatar mace a cikin wasan bidiyo Minecraft
- Alex Vause, wani hali a cikin jerin talabijin Orange Is the New Black
- Alex, mai goyan baya hali a cikin jerin anime Futari wa Pretty Cure (wanda aka fi sani da Akane Fujita)