Alec Kellaway (1894-1973) ɗan wasan kwaikwayo ne wanda aka haifa a Afirka ta Kudu wanda aka fi sani da aikinsa a gidan wasan kwaikwayo da fina-finai na Ostiraliya, musamman ya taka rawa da dama ga darakta Ken G. Hall. Shi ɗan'uwan Cecil Kellaway ne. Ya kuma yi aiki a matsayin mai gabatarwa a vaudeville kuma ya taimaka wajen gudanar da Makarantar Talent a Cinesound Productions. [1]

Alec Kellaway
Rayuwa
Haihuwa 1894
ƙasa Asturaliya
Mutuwa 18 ga Janairu, 1973
Sana'a
Sana'a jarumi, assistant director (en) Fassara da ɗan wasan kwaikwayo
IMDb nm0445522

Kellaway ya taka rawar gani iri-iri a Ken Hall, kama daga ɗan luwadi a cikin Dad da Dave Come to Town (1938) zuwa mai sihiri a Let George Do It (1938). Hall ya rubuta a cikin abubuwan tunawa cewa ɗan wasan "ba a taba yin Alec Kellaway ba a cikin kowannensu ya bambanta da 'yan wasan kwaikwayo da yawa, waɗanda suke wasa da kansu a kowane ɓangare da kuka ba su., sannan ya damu da yadda zai yi tafiya, magana, tunani." [2]

Fina-finai

gyara sashe

Manazarta

gyara sashe
  1. Alec Kellaway at Australian Variety Theatre Archive
  2. Ken G. Hall, Directed by Ken G. Hall, Lansdowne Press, 1977 p150