Abdel Aziz Boukar Moussa (an haife shi ranar 8 ga watan Afrilun 1980 a Chadi) ya kasance ɗan ƙasar Chadi ne, haifaffen cibiyar ƙwallon kwando ta Angola. Tsohon memba a ƙungiyar ƙwallon kwando ta Angola, kuma ya yi takara a Angola a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2004, gasar cin kofin Afirka ta shekarar 2005, Wasannin Lusophony na 2006 da Gasar Cin Kofin Duniya ta FIBA ta 2006. Yana tsaye 6 ft 8 cikin (2.03 m).

A ƙarshe ya bugawa Recreativo do Libolo a babbar gasar ƙwallon kwando ta Angola BAI Basket.

Moussa ya girma a ƙasar Chadi kuma ya sami shaidar zama ɗan ƙasar Angola a cikin shekara ta 200.[1]

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe