143 Sahara Street
143 Sahara Street (sunan asali: 143 rue du désert ) fim ne da aka shirya shi a shekarar 2019 na Aljeriya da Faransa wanda Hassen Ferhani ya jagoranta. Yana ba da labarin wata mata mai suna Malika, wacce ke gudanar da wani ƙaramin gidan cin abinci a gefen hanya a cikin hamadar Saharar Aljeriya.
143 Sahara Street | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2019 |
Asalin harshe |
Turanci Faransanci Larabci |
Ƙasar asali | Aljeriya |
Characteristics | |
Genre (en) | documentary film |
During | 100 Dakika |
Direction and screenplay | |
Darekta | Hassen Ferhani (en) |
Marubin wasannin kwaykwayo | Hassen Ferhani (en) |
'yan wasa | |
Chawki Amari (en) | |
Director of photography (en) | Hassen Ferhani (en) |
External links | |
Specialized websites
|
Fim ɗin ya sami yabo sosai bayan fitowar shi, tare da yabawa Ferhani na kud-da-kud da kuma lura da yadda yake ba da labari. An fara shi a Locarno Film Festival kuma an zaɓe shi don nunawa a wasu bukukuwan fina-finai na duniya da dama, ciki har da Toronto International Film Festival.[1]
liyafa
gyara sasheMuhimmiyar liyafa
gyara sasheA kan shafin yanar gizon aggregator na bita Rotten Tomatoes , fim ɗin yana riƙe da ƙimar yarda na 100% dangane da sake dubawa 12.[2]
Jay Weissberg na Variety ya bayyana 143 Sahara Street a matsayin "hoton mace da gidan shayinta na gefen hanya". Ya lura cewa fim ɗin ya ɗauki hotuna da ake tsammani na Sahara tare da nuna kyawun haske da yanayin da ke canzawa a cikin yini. Weissberg ya yaba da yadda Ferhani ya baiwa Malika damar zama mai haɗa baki a harkar ɗaukar hoto, maimakon wani batu kawai, kuma fim ɗin ya fi mayar da hankali fiye da yadda Ferhani ya fara fitowa.[3]
Wakilin Hollywood Reporter Boyd Van Hoeij ya ba da kyakkyawan nazari game da shirin, lura da cewa fim ɗin a hankali yana shiga ƙarƙashin fatar masu kallo. Ya lura cewa fim ɗin ya fi kallo a hankali kuma ba a bayyana shi ba fiye da fitowar Ferhani. Koyaya, ya kuma lura cewa kasancewar Ferhani lokaci-lokaci yakan zama sananne, yana mai nuni da aikin kyamarar "mai ban haushi" wanda ke karya "rufin rayuwa kawai a hankali yana ci gaba da kasancewa a tsaye".[4]
Kiva Reardon ya bayyana cewa shirin fim ɗin yana ba da labari mai cike da ruɗani wanda gabaɗaya ya dogara da halayen mai mallakar mata kuma yana haifar da "tambayoyin zamani da nisa na jari-hujja".[5]
Kyaututtuka da yabo
gyara sasheHassan Ferhani ya sami lambar yabo mafi kyawun darakta na 143 Sahara Street a bikin 72nd Locarno Film Festival.[6]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Middle East cinema is big in China - but what about North America?". Middle East Eye (in Turanci). Retrieved 2023-03-11.
- ↑ "143 Sahara Street". Rotten Tomatoes.
- ↑ Weissberg, Jay (2019-08-31). "Film Review: '143 Sahara Street'". Variety (in Turanci). Retrieved 2023-03-11.
- ↑ Hoeij, Boyd van (2019-09-16). "'143 Sahara Street' ('143 rue du desert'): Film Review | TIFF 2019". The Hollywood Reporter (in Turanci). Retrieved 2023-03-11.
- ↑ Vourlias, Christopher (2019-09-05). "North African Films Set to Make Mark at Toronto Festival". Variety (in Turanci). Retrieved 2023-03-11.
- ↑ Vourlias, Christopher (2019-09-05). "North African Films Set to Make Mark at Toronto Festival". Variety (in Turanci). Retrieved 2023-03-11.