Ƙungiyar Bincike ta Duniya akan Adabi da Al'adun Afirka

Ƙungiyar Bincike ta Duniya akan Adabin Afirka da Al'adu ( IRCALC ) ƙungiya ce mai zaman kanta ta yanar gizo, ƙungiyar masu zaman kansu ta marubuta, malamai da masu bincike daga ko'ina cikin duniya.[1] Shirin ilimi na IRCALC ya shafi bincike ne a cikin adabin Afirka da kuma samar da maslaha tsakanin kungiyoyi, sassan kolejoji, dakunan karatu da kuma daidaikun mutane don musayar bayanai, ra'ayoyi, da binciken da ke kara fahimtar al'adun Afirka.[2] Hukumar IRCALC tana gyara Jaridar Adabin Afirka da Al'adu (JALC) da Sabuwar Waka (NP), duka biyun da Progeny (Africa Research) International suka wallafa.

Ƙungiyar Bincike ta Duniya akan Adabi da Al'adun Afirka
Ƙungiyar Bincike ta Duniya akan Adabi da Al'adun Afirka

Manazarta

gyara sashe
  1. https://www.jstor.org › stable African-Language Literature and Postcolonial Criticism
  2. StudySmarter UK https://www.studysmarter.co.uk › af... African Literature: Characteristics & Types

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe