Wubetu Abate Wubetu ( Amharic : Webetu Abate; an haife shi a ranar 20 ga watan Agusta shekara ta 1978) ƙwararren manajan ƙwallon ƙafa ne na Habasha kuma tsohon ɗan wasa ne wanda ke kula da Fasil Kenema .

Wubetu Abate
Rayuwa
Haihuwa Habasha, 20 ga Augusta, 1966 (58 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Sana'ar wasa

gyara sashe

Kafin ya yi ritaya saboda rauni, Abate ya buga wasan ƙwallon ƙafa a Habasha don Pulp da Worket a cikin 1990s. [1]

Aikin gudanarwa

gyara sashe

Bayan ya yi ritaya, Abate ya koma horarwa. A cikin 2007, bayan nasara tare da Adama City, Abate an dauke shi aiki a matsayin manajan Dedebit . A cikin 2011, Abate ya jagoranci Kofin Habasha zuwa gasar Premier ta Habasha ta 2010–11 . [1] Abate daga baya ya yi aiki a kulob din Al-Ahly Shendi na Sudan, kafin ya koma Habasha, inda ya jagoranci CBE, Hawassa City, Fasil Kenema da kuma Sebeta City . A ranar 25 ga Satumba, 2020, an tabbatar da Abate a matsayin kocin Habasha, inda ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru biyu. [2]

Girmamawa

gyara sashe

Kofin Habasha

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 "Wubetu Abate named new Ethiopia coach to replace Mebratu". Goal. 30 September 2020. Retrieved 6 October 2020.
  2. "EFF Assigns Webetu Abate as the new Head coach for Ethiopian Men National Team". Ethiopian Football Federation. 30 September 2020. Archived from the original on 6 November 2020. Retrieved 6 October 2020.