Woodland Carbon Code
Ka'idar Carbon Woodland; ita ce mizanin Burtaniya don ayyukan gandun daji don rage sauyin yanayi. Yana bada tabbaci mai zaman kansa da tabbaci da tabbaci game da matakan da ke tattare da iskar carbon daga ayyukan samar da itace da gudummawar da suke bayarwa don rage sauyin yanayi.
Woodland Carbon Code | |
---|---|
environmental project (en) | |
Bayanai | |
Farawa | 2011 |
Ƙasa | Birtaniya |
Interested in (en) | carbon sequestration (en) da Rage canjin yanayi |
An kafa Code, wanda ke tsara ƙirar aikin da buƙatun gudanarwa, a cikin 2011 don haɓaka mafi kyawun hanyoyin aiwatarwa ga ƙungiyoyin da ke son ƙirƙirar gandun daji don rage fitar da iskar carbon su. Yarda da ka'idar yana nufin cewa ayyukan carbon na woodland ana gudanar dasu cikin alhaki da ɗorewa zuwa matsayin ƙasa; zasu sami tabbataccen ƙididdiga na adadin carbon da za'a ɓoye ko kullewa sakamakon dashen bishiyar; ayi rajista a bainar jama'a kuma a tabbatar da kansa; kuma sun cika ma'auni na gaskiya da ka'idoji don tabbatar da cewa an isar da fa'idojin carbon na gaske.
Kowane aikin Katin Carbon na Woodland yana bayyana akan Rajista na Ayyukan Carbon Woodland na Burtaniya; Markit ne ke bada sabis na rajista. Duk masu haɓɓaka aikin da masu siyar da carbon zasu sami asusu a wurin rajista, wanda kuma ya ƙunshi bayanan aikin da takaddun aiki, da kuma wurin da za'a jera, bin diddigin mallakar da kuma yin ritaya raka'o'in carbon. Ayyuka da takaddun su an inganta su tun farko ta wani ɓangare na uku wanda Sabis ɗin Sabis na Burtaniya (UKAS) ya amince da su. Za'a kuma yarda da shirin sa ido mai gudana don gandun daji a lokacin tabbatarwa kuma wani ƙwararrun zata tabbatar da ayyukan.
Ayyukan Lambobin Carbon na Woodland suna haifar da Raka'a Carbon Woodland, wanda da zarar an tabbatar da kasuwancin Burtaniya za su iya amfani da su don taimakawa rama yawan hayakin da suke fitarwa.
Buƙatun lamba
gyara sashe- Yi rijistar aikin ku akan rajistar Carbon Land na Burtaniya, bayyana wurin da samar da taswira da lissafin carbon.
- cika ka'idojin gandun daji na kasa don tabbatar da dorewar daji da kuma kula da dazuzzuka
- da tsarin gudanarwa na dogon lokaci
- yi amfani da daidaitattun hanyoyi don ƙididdige carbon ɗin da za a keɓe
- nuna cewa aikin yana ba da ƙarin fa'idodin carbon fiye da in ba haka ba
Tarihi
gyara sasheƘungiyar Shawarar Carbon
gyara sasheHukumar Kula da Gandun Daji ta kafa Ƙungiyar Bada Shawarar Carbon ta masana'antar gandun daji ta Burtaniya da masana kasuwar carbon acikin 2008 don bada shawara kan sarrafa carbon na itace da haɓaka jagororin masana'antu da ƙa'idodi. Waɗannan tun daga yanzu sun samo asali don zama Lambobin Carbon Woodland.[ana buƙatar hujja]</link>
Matakin matukin jirgi: 2010-2011
gyara sasheTsakanin Agusta 2010 da Yuli 2011 an gwada lambar Carbon Woodland a wurare da yawa a cikin Burtaniya. Ayyuka da yawa, waɗanda suka haɗa nau'ikan katako, an tsara su kuma an tabbatar dasu ƙarƙashin daftarin ma'auni na lambar. Bayan amsa daga matakin matukin jirgi, anyi gyare-gyare na ƙarshe ga Code kafin a ƙaddamar da shi acikin 2011.[ana buƙatar hujja]</link>
Ƙaddamar
gyara sasheAcikin Yuli 2011, an bada izini ga CO2 ragewa daga ayyukan Woodland Carbon Code ayyukan da za'a bada rahoto, ƙarƙashin jagorancin gwamnatin Burtaniya kan yadda ake aunawa da bayar da rahoto game da fitar da iskar gas. Wannan ya baiwa masu zuba jari da 'yan kasuwa na Burtaniya damar sadarwa dai-dai dalla-dalla na ayyukan samar da gandun daji acikin rahotannin iskar gas a karon farko.
Matukin Tsarin Ƙungiya: 2012-2013
gyara sasheAcikin 2012 da farkon 2013 an gwada ingancin ƙungiyar. Wannan wata hanya ce ta madadin takaddun shaida a ƙarƙashin Tsarin Carbon Woodland wanda ke ba wa masu ƙananan bishiyoyi, waɗanda ƙila ba za su iya tabbatar da kansu ba, su zama bokan a ƙarƙashin sanarwa ɗaya, yana bada damar raba kuɗin kuɗi. A watan Mayu 2013 an ƙaddamar da tsarin tabbatar da ƙungiyar a hukumance.
Carbon rajista
gyara sasheAn ƙaddamar da Lambar Carbon Woodland akan Rijistar Muhalli na Markit a lokacin rani 2013.
The UK Land Carbon Registry yanzu yana bada ƙididdiga daga duka Lambobin Carbon Woodland da Lambar Peatland.[ana buƙatar hujja]</link>
Kamfanoni masu fitar da hayaki na Biritaniya na iya amfani da Ingantattun Raka'a Carbon don zuwa adadi mai kyau, kamar yadda aka tsara a cikin Jagororin Ba da Rahoto na Muhalli na Burtaniya. Duk ayyukan kuma suna taimaka wa Burtaniya ta cika alkawurran rage fitar da iskar gas - Babu Daidaita Daidaitawa da aka yi don ingantattun raka'o'in Kambun Carbon Woodland.
Duba kuma
gyara sashe- Gandun daji