Wikipedia:Feminism and Folklore 2023
Feminism and Folklore wata gasa ce ta rubuce-rubuce ta ƙasa da ƙasa da ake shiryawa a Wikipedia kowace shekara a cikin watan Fabrairu da Maris don tattara al'adun gargajiya da mata a cikin tatsuniyoyi a yankuna daban-daban na duniya akan Wikipedia. Wannan aikin shine bugun Wikipedia na kamfen ɗin ɗaukar hoto Wiki Loves Folklore (WLF) wanda aka shirya akan Wikimedia Commons don tattara al'adun gargajiya a duniya.
Babban manufar gasar ita ce tattara maƙaloli kan bambancin al'adun ɗan adam a Wikipedia da sauran ayyukan Gidauniyar Wikimedia. A wannan shekara muna mai da hankali kan al'adun jama'a a duniya, tare da kulawa ta musamman don rufe giɓin jinsi, yayin da muke haɗin gwiwa tare da sauran alaƙa da ƙungiyoyi a duk faɗin duniya.
Tun daga 2019, mun ƙara gasar Wikipedian na harsuna da yawa zuwa gasa ta Commons kuma mun zaɓi sanya aikin akan meta ba da damar interwikis, haɗin gwiwa tsakanin harsuna da tsakanin ayyukan, don haɓaka ainihin ɓangaren wiki ɗinmu. Dole ne maƙaloli su dace da jigo, wanda ke nufin cewa yawancin masu amfani za su sami damar samun batutuwa da dama da suka shafi jigon, ko bukukuwa, raye-raye, abinci, tufafi, ko na yau da kullun na rayuwar yau da kullun waɗanda ke jaddada al'adun mutanen yankin. Kuna da ƴanci don zaɓar makala daga jerin ayyukanmu ko ɗaukar wani batu na kanku muddin yana da alaƙa da babban jigo da mai da hankali kan rufe gibin jinsi. Gadon al'adun da ba a taɓa gani ba yana da ma'anoni daban-daban ga ƙungiyoyi daban-daban don haka yana kallon haɓaka abun ciki, yana taimakawa tare da tattaunawa tsakanin al'adu, yana ƙarfafa mutunta juna ga sauran hanyoyin rayuwa. Hakanan yana fitar da ilimin bambancin al'adu don amfanin masu amfani.
Lokacin Gasa
gyara sashe1 ga Fabrairu 2023 00:01 UTC – 31 ga Maris 2023 11:59 UTC
Take
gyara sasheA wannan shekara Feminism and Folklore za su mai da hankali kan tarihin rayuwar mata da batutuwan da suka fi mayar da hankali kan jinsi don aikin a cikin haɗin gwiwa tare da Wiki yana son tazarar jinsi tare da taken al'adun gargajiya a Wikipedia.
Labarun gargajiya - a duk faɗin duniya, gami da, amma ba'a iyakance ga bukukuwan jama'a, raye-rayen jama'a, kiɗan jama'a, ayyukan jama'a, wasannin jama'a, abinci na jama'a, suturar jama'a, tatsuniyoyi, wasan kwaikwayo na jama'a, fasahar jama'a, addinin jama'a, tatsuniyoyi, da dai sauransu.
Mata a cikin Tatsuniyoyi - ya haɗa da amma ba wai kawai ya iyakance ga Mata da ƙwararrun mutane ba a cikin al'adun gargajiya, al'adun jama'a (masu zane-zane, masu rawa na jama'a, mawaƙa na jama'a, mawakan jama'a, 'yan wasan wasan jama'a, mata a cikin tatsuniyoyi, jarumai mata a cikin al'adun gargajiya, mayu da mayya. farauta, tatsuniyoyi da sauransu).
Dokoki
gyara sashe- Faɗaɗa ko sabon shafi yakamata ya kasance yana da mafi ƙarancin bytes 3000 ko kalmomi 300.
- Kada maƙala ta zama mara ingantacciyar fassara.
- Ya kamata a faɗaɗa ko ƙirƙira labarin tsakanin 1 ga Fabrairu da 31 ga Maris.
- Ya kamata maƙala ta kasance a cikin taken mata da al'adun gargajiya. (Za a karɓi maƙaloli idan ko dai na Folklore ne ko na Feminism.)
- Kada a sami keta haƙƙin mallaka da al'amurran da ba a iya fahimta ba kuma labarin ya kamata ya kasance yana da nassoshi masu dacewa kamar yadda manufofin Wikipedia na gida.
Kyaututtuka
gyara sasheKyaututtuka da za'a bayar sun haɗa da
- Na farko: – 300 USD
- Na biyu: – 200 USD
- Na uku: – 100 USD
- Mutane biyar da suka fi kokari : – 50 USD
Ƙyaututtuka za su kasance a katin sayayya ne
Masu shiryawa
gyara sasheDomin ƙarin bayanan shiga babban shafin gasar a Meta a nan