Weld Valley
Kwarin Weld wani kwari ne da aka gano a kudancin Tasmania . Wani yanki ne na al'adun ƴan asali da tarihin halitta a cikin yankin Dajin Tasmania. Kwarin yana arewa maso yamma na Huonville kuma yana da nisan 50 kilometres (31 mi) yammacin Hobart .
Weld Valley | |
---|---|
General information | |
Labarin ƙasa | |
Tsarin Daidaiton Labarin Kasa | 42°57′S 146°36′E / 42.95°S 146.6°E |
Kasa | Asturaliya |
Territory | Tasmania (en) |
River mouth (en) | Kogin Huon |
Kogin
gyara sasheKogin Weld, ɗaya daga cikin koguna guda biyu masu suna iri ɗaya da ke cikin Tasmania,ya tashi a ƙasan Dutsen Mueller a cikin jejin Tasmania, kudu maso yammacin Maydena da Kogin Styx kuma kusa da kudu da Kogin Gordon,4 kilometres (2.5 mi) gabas da kudancin gabar tafkin . Kogin Weld yana gudana daga tushensa kusa da tafkin Gordon zuwa haduwarsa da kogin Huon akan filayen Arve.Kogin ya sauka 811 metres (2,661 ft) sama da 53 kilometres (33 mi) hakika.
Kogo
gyara sasheKwarin Weld na gida ne ga wasu kogon kayan tarihi na tarihi waɗanda ke ɗauke da shaidar amfani da ɗan adam tun aƙalla shekaru 20,000 da suka gabata. Kogon Kashi kusan shekaru 29,000 ne.
Duba kuma
gyara sashe- List of rivers of Australia § Tasmania
- List of valleys of Australia § Tasmania
Nassoshi
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Majalisar Huon Valley Archived 2010-09-21 at the Wayback Machine
- Cibiyar Muhalli ta Huon Valley Archived 2023-09-07 at the Wayback Machine
- Huon Valley.net.au Archived 2007-09-28 at the Wayback Machine