Walter Nyamilandu Manda (an haife shi ranar 11 ga watan Nuwamba 1971)[1] shi ne mai kula da wasanni na Malawi kuma tsohon ɗan wasa. A halin yanzu yana aiki a matsayin shugaban Hukumar Ƙwallon Ƙafa ta Malawi yana riƙe da rawar da ya taka tun 2004 kuma a baya ya taɓa zama mamban zartarwa na Majalisar Ɗinkin Duniya ta FIFA.

Walter Nyamilandu
executive committee (en) Fassara

2023 -
Delegate Councillor (en) Fassara

2018 - 2021
shugaba

2003 -
Rayuwa
Haihuwa Malawi, 11 Nuwamba, 1971 (52 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Malawi men's national football team (en) Fassara1993-1997
 
Tsayi 1.88 m
Employers Football Association of Malawi (en) Fassara
Confederation of African Football (en) Fassara
Illovo Sugar (en) Fassara  (1999 -  2020)
FIFA  (2018 -  2021)

Nyamilandu ya wakilci Malawi ta hanyar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA a 1998. Ya kasance shugaban hukumar ƙwallon ƙafa ta Malawi na tsawon shekaru 17 a duniya. Nyamilandu ya yi iƙirarin samun nasara a zaɓukan 2003, 2007, 2011, 2015 da 2019 FAM. Ya ba da tabbacin dawowar Malawi gasar cin kofin nahiyar Afirka sau biyu a lokacin da yake shugabantar ƙasar. Kafin ya fara aikin nasa, Malawi ya yi ta fama don samun cancantar sama da shekaru 20. Shi ne ɗan Malawi na farko a tarihi kuma ɗaya daga cikin ’yan Afirka ƙalilan da aka zaɓa a cikin babbar hukumar gudanarwa, FIFA a matsayin memba na majalisar zartarwa. Nyamilandu ya doke shugaban hukumar ƙwallon ƙafar Afirka ta Kudu a zagayen ƙuri'u da aka gudanar domin samun kujerar kansila.

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe